22.5மில்லியன் ஒப்பந்தத்தைப் பெறுவதற்கு போலி வங்கி உத்தரவாதங்களைப் பயன்படுத்தியதாக பயண முகவர் மீது குற்றச்சாட்டு

பாதுகாப்பு அமைச்சகத்தின் (MINDEF) அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்களுக்கான RM22.5 மில்லியன் மதிப்பிலான வீட்டுப் பிரிவுகளை நிர்மாணிக்க, தவறான வங்கி உத்தரவாத ஆவணங்களைப் பயன்படுத்தியதாக, பயண முகவர் ஒருவர் இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டார்.

எவ்வாறாயினும், 56 வயதான சுலைமான் அப்துல் ரசாக், நீதிபதி கமருதீன் கம்சுன் முன் அவர் மீதான இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளும் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர், குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

338 வீட்டு வசதிகளை நிர்மாணிப்பதற்கும் முடிப்பதற்கும் போலியான வங்கி உத்தரவாதங்களைத் தயாரித்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அத்துடன் 3.75 மில்லியன் மற்றும் RM18.75 மில்லியன் மதிப்புள்ள இராணுவ அதிகாரிகள் மற்றும் பகாங்கின் குவாந்தனில் உள்ள பத்து 10 முகாமின் பணியாளர்களுக்கான பிற தொடர்புடைய பணிகள் முறையே என்று கூறப்பட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர், 2006 ஆம் ஆண்டு அக்டோபர் 20 மற்றும் நவம்பர் 15, 2006 க்கு இடையில் MINDEF, Jalan Padang Tembak, Sentul இல் தண்டனைச் சட்டம் பிரிவு 471 இன் கீழ் இரண்டு குற்றங்களையும் செய்தார். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக 20 ஆண்டுகள் சிறை தண்டனையும் அபராதமும் விதிக்கப்படும்.

நீதிபதி கமருதீன் ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடன் RM80,000 ஜாமீன் நிர்ணயித்தார் மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் ஒரு மாதத்திற்கு ஒருமுறை அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்தில் ஆஜராக வேண்டும். அத்துடன் வழக்கு முடிவடையும் வரை அவரது பாஸ்போர்ட்டை (கடப்பிதழ்) நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்கவும் உத்தரவிட்டார். மேலும், ஆகஸ்ட் 1-ம் தேதி வழக்கு விசாரணை தேதியாக  நீதிமன்றம் குறிப்பிட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here