கோழியின் உச்சவரம்பு விலைக்கு மேல் விற்றதாக ஒரு புகார் மட்டுமே பெறப்பட்டுள்ளது

ஜார்ஜ் டவுன்: உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம் (KPDNHEP) நெகிரி செம்பிலானிடம் இருந்து நேற்று முதல் ஒரு கிலோவுக்கு நிர்ணயித்த உச்சவரம்பு விலையான RM9.40க்கு மேல் விற்றதாக  இதுவரை ஒரு புகார் மட்டுமே வந்துள்ளது.

இந்தப் புகார் பாதிக்கப்பட்ட பகுதியில் உள்ள KPDNHEP அமலாக்க அதிகாரிகளால் விசாரிக்கப்படும். நிர்ணயிக்கப்பட்ட உச்சவரம்பு விலையை விட அதிகமாக விற்கும் வர்த்தகர் மீது நடவடிக்கை எடுப்பதற்கு முன், அது ஒரு முறையான வழக்கு என்பதை உறுதிசெய்யும் என்று KPDNHEP பொதுச்செயலாளர் டத்தோ அஸ்மான் முகமட் யூசோப் 2 ஆம் கட்ட கூட்டத்தை நடத்திய பிறகு கூறினார்.

Ops Ayam Telur Minyak (ATM ) மற்றும் ஜிஹாத் ஆய்வு பணவீக்கத்தை சமாளிக்கவும், லோட்டஸ் தஞ்சோங் பினாங்கில் நேற்று அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவை சமாளிக்க உதவவும்.

விலை அதிகரிப்பில் இருந்து அனைத்து நுகர்வோரையும் பாதுகாக்க விரும்புவதால், உச்சவரம்பு விலையில் தவறிய எந்த வர்த்தகருடன் KPDNHEP சமரசம் செய்யாது என்று அவர் கூறினார்.

KPDNHEP நாடு முழுவதும் அனைத்து 2,200 அமலாக்க அதிகாரிகளையும் ஒருங்கிணைத்து, போதுமான விநியோகத்தை உறுதிசெய்து,  மொத்த விற்பனையாளர்கள் மற்றும் சில்லறை விற்பனையாளர்கள் உற்பத்திச் சங்கிலியின் அனைத்து மட்டங்களிலும் நிர்ணயிக்கப்பட்ட உச்சவரம்பு விலைகளுக்கு இணங்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

ஜூன் 29 அன்று நடந்த அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில், கோழியின் விலையை உயர்த்த வேண்டாம் என்று முடிவு செய்து, அதற்குப் பதிலாக மானியம் தொடர்ந்து வழங்கப்பட்டது மற்றும் தீபகற்ப மலேசியாவில் நேற்று முதல் கோழியின் நிலையான சில்லறை உச்சவரம்பு விலை ஒரு கிலோவுக்கு RM9.40 என நிர்ணயம் செய்யப்பட்டது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here