உரிமம் பெற்ற ஹோட்டல்களை வெளியேற்றும் சட்டவிரோத பட்ஜெட் ஹோட்டல்கள்

உரிமம் பெறாத சுற்றுலா விடுதி வழங்குநர்கள் அரசாங்க கண்காணிப்பின் பற்றாக்குறையால் தப்பித்து வருகின்றனர். அதே நேரத்தில் அதிக பட்ஜெட் ஹோட்டல்கள் இயக்க செலவுகள் மற்றும் அறை விலைகள் காரணமாக மூடப்பட வேண்டியிருக்கும் என்று மலேசிய பட்ஜெட் மற்றும் வணிக ஹோட்டல் சங்கத்தின் (MyBHA) தலைவர் டாக்டர் ஸ்ரீ கணேஷ் மைக்கேல்  கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் தாக்கத்திலிருந்து பட்ஜெட் ஹோட்டல் தொழில் மீண்டு வரத் தொடங்கியுள்ள நிலையில், அதிக வாடகை, குறைந்தபட்ச ஊதியம் மற்றும் மின்சாரக் கட்டணங்கள் போன்ற பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண அரசாங்கம் தவறியதாகக் கூறப்படுவது குறித்து அவர் கருத்துத் தெரிவித்தார்.

பல்வேறு இடங்களை மேம்படுத்துவதிலும், சுற்றுலாப் பயணிகளை ஈர்ப்பதிலும் சுற்றுலா அமைச்சகம் சிறப்பான பணியைச் செய்து வருகிறது.

சுற்றுலாப் பயணிகள் செக்-இன் செய்யும்போது, ​​அவர்கள் மெதுவாக அல்லது மோசமான சேவையைப் பற்றி புகார் செய்யலாம். ஏனெனில் தேவைப்பட்டால் உதவியைப் பெற எந்த ஊழியர்களையும் அவர்கள் பார்க்க மாட்டார்கள். இது சேருமிடம் மற்றும் ஹோட்டல் பற்றிய மோசமான அபிப்ராயத்தை உருவாக்குகிறது.

குறைந்தபட்ச ஊதியம் அதிகமாக இருந்தபோதிலும், தொழிலாளர்கள் தொழிலில் வேலை செய்ய தயங்குகின்றனர். ஒரு ஹோட்டல் அதன் ஆக்கிரமிப்பின் அடிப்படையில் எவ்வளவு செலவழிக்கிறது என்பதை அவர்களால் கணக்கிட முடியும். சம்பளம் மற்றும் பிற பில்களை உள்ளடக்கிய ஹோட்டலை இயக்குவதற்கான செலவையும் அவர்கள் கணக்கிடலாம். அது தன்னைத் தக்கவைத்துக் கொள்ள போதுமானதாக இல்லை என்று தொழிலாளர்கள் நம்பினால், அவர்கள் சிறந்த வேலைப் பாதுகாப்பை வழங்கும் பிற தொழில்களில் வேலைக்குச் செல்வார்கள்.

தொழிலாளிகள் தேர்வாக இருப்பதற்காக அவர்களை யாரும் குறை கூற முடியாது, ஆனால் MyBHA ஒரு பெரிய பிரச்சனையாக மாறுவதற்கு முன்பு அதற்கு உதவுவதற்கான வழிகளை அரசாங்கம் கண்டுபிடிக்க வேண்டும் என்றார்.

பட்ஜெட் ஹோட்டல் விலைகள் குறைவாக இருந்தாலும், பட்ஜெட் ஹோட்டல்களில் அதிகாரிகள் நடத்தும் சோதனைகள் மற்றும் சுற்றுலா வரி செலுத்த வேண்டியிருப்பதால், ஏர்பிஎன்பி அல்லது பிற குறுகிய கால தங்கும் விடுதிகளில் தங்க விரும்புவதாக கணேஷ் கூறினார். அவர்களின் விடுமுறையை அனுபவிக்க.

உரிமம் பெறாத இடங்களில் தங்கியிருப்பவர்கள் இதுபோன்ற பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்வதில்லை. அவர்கள் பாதுகாப்பாகவும், நிம்மதியாகவும் உணர்கிறார்கள் மற்றும் காப்பீட்டுத் தொகையைப் பற்றி மட்டுமே கவலைப்பட வேண்டும்.

MyBHA உறுப்பினர்கள் எதிர்கொள்ளும் மிகப்பெரிய பிரச்சினை என்னவென்றால், பட்ஜெட் ஹோட்டல் விலைகள் மிகவும் மலிவு என்றாலும் கூட அதிகமான சுற்றுலாப் பயணிகள் அத்தகைய இடங்களில் தங்குவதற்குத் தேர்வு செய்கிறார்கள்.

பட்ஜெட் ஹோட்டல்களுக்கு உதவி தேவை அல்லது அவற்றில் பலவற்றை மூட வேண்டியிருக்கும் என்றார். இன்றைய சூழலில், பட்ஜெட் தங்குமிடத்தை ஊக்குவிக்கும் உரிமம் இல்லாத வளாகங்கள் மீது எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படாததால், அதிலிருந்து விடுபடுவதாக அவர் கூறினார்.

சட்டத்தால் நிர்வகிக்கப்படும் மற்றும் வரி மற்றும் பிற செலவுகளை செலுத்துவதை விட, உரிமம் பெறாத வணிகத்தை நடத்துவது சிறந்தது. உரிமம் பெறாத வணிகத்தை நடத்துவது அதிக லாபம் தரும்.

சுற்றுலாத் தளங்களில் மலிவான அறைகள் இருப்பதை உறுதி செய்வதில் பட்ஜெட் ஹோட்டல்கள் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. ஆனால், உரிமம் பெறாத வணிகங்கள் தொடர்ந்து செயல்பட அனுமதித்தால், உரிமம் பெற்ற பட்ஜெட் ஹோட்டல்கள் எப்படி பிழைப்பு நடத்த முடியும்?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here