நிதி சிக்கலில் சிக்கி தவிக்கும் மலேசிய இளைஞர்கள்

வாழ்க்கைச் செலவு அதிகரித்து வருவதாலும், நிதியறிவு இல்லாமையாலும் மலேசிய இளைஞர்கள் சிக்கலில் உள்ளனர் என்று நிதி நிபுணர்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

உரிமம் பெற்ற நிதித் திட்டமிடுபவர் மார்ஷல் வோங் கூறுகையில், இளைஞர்கள் முறையான நிதி மேலாண்மை ஆலோசகர்களைப் பணியமர்த்துவதைக் கருத்தில் கொண்டு, கண்மூடித்தனமாகச் செலவு செய்வதற்குப் பதிலாக, அவர்கள் மிகவும் கவனமாக இருக்கவும்  தங்கள் செலவைக் கண்காணிக்கவும் உதவுகிறார்கள்.

பணத்தைச் சேமிப்பதன் மதிப்பை இளைஞர்கள் புரிந்துகொண்டாலும், ஆடம்பரமான வாழ்க்கை முறையை வாழ வேண்டும் என்ற அவர்களின் விருப்பம் அதை மீறுகிறது என்றார்.

உங்கள் பணம் எவ்வாறு செலவிடப்படுகிறது என்பதை அறிவது ஒரு முக்கியமான படியாகும். இந்த விஷயத்தில், ஒரு செலவு கண்காணிப்பாளர் அவர்களின் சிறந்த நண்பராக இருப்பார். ஆனால் பெரும்பாலான இளைஞர்கள் தங்கள் செலவுகளைக் கண்காணிக்கும் பழக்கம் இல்லாமல் இருக்கின்றனர்.

முதலாவதாக, அவர்கள் தங்கள் செலவுகளை பெரியது முதல் சிறியது வரை வரிசைப்படுத்தி அதை வரிக்கு வரியாகச் செல்ல வேண்டும். பின்னர், குறைக்க அல்லது முழுவதுமாக அகற்ற முடியுமா என்று தங்களைத் தாங்களே கேட்டுக்கொள்ளுங்கள், என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கடனில் இருப்பவர்கள் தங்கள் தேவைகளுக்கு முன்னுரிமை அளித்து, தங்களின் கடன் வெளிப்பாட்டை அதிகரிப்பதை விட, தவணைத் தொகையை விரைவில் திருப்பிச் செலுத்துமாறு அவர் வலியுறுத்தினார்.

வீட்டுக் கடன்கள் குறித்து, தனிநபர் கடன்கள் மற்றும் தவணைத் திட்டங்கள் போன்ற கடனை எளிதாக அணுகுவதே பெரும்பாலான குடும்பங்கள் கடனில் விழுவதற்கு முதன்மைக் காரணம் என்றார்.

மக்கள் வெளியில் சாப்பிடுவதை விட வீட்டில் சமைப்பதை கருத்தில் கொள்ள வேண்டும். புதிய பொருட்களுடன் ஒப்பிடும்போது மலிவானதாக இருக்கும் இரண்டாவது கை தயாரிப்புகளை வாங்க நான் அவர்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறேன்.

வீட்டுக் கடனைத் தடுக்க, மக்கள் தங்கள் நிதி நிலையை அறிந்து, மாதாந்திர அல்லது வருடாந்திர அடிப்படையில் நேர்மறை அல்லது எதிர்மறை பணப் புழக்கம் உள்ளதா என்பதை அறிந்து, அதை மேம்படுத்துவதற்கான வழிகளைத் தேட வேண்டும்.

இளைஞர்கள் ஒரு அடிப்படை வாழ்க்கை முறையுடன் வாழ கடன் வாங்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர். சம்பளம் மிகக் குறைவாக இருக்கும்போது அவர்களின் சேமிப்பு எவ்வாறு உதவும்? ஏறக்குறைய அனைவரும் மலேசியாவில் வாழ்வது கடினம்.

வருமானம் வாழ்க்கைச் செலவுக்கு இணையாக வளரவில்லை. எடுத்துக்காட்டாக, சமையல் எண்ணெய் விலை 40% அதிகரித்துள்ளது. அதே சமயம் ஆண்டு சம்பள உயர்வு தோராயமாக 5% ஆகும். இதனால் யாராலும் காப்பாற்ற முடியாத நிலை உள்ளது  என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here