மலேசியாவில் நான்கு அழகு சாதனப் பொருட்களை விற்க அனுமதியில்லை – NPRA தகவல்

புத்ராஜெயா, ஜூலை 4 :

மலேசியாவில் இதுவரை சந்தையில் விற்பனையில் இருந்துவந்த நான்கு அழகுசாதனப் பொருட்களில் விஷம் இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டதை தொடர்ந்து, அவற்றின் விற்பனையை சுகாதார அமைச்சகத்தின் தேசிய மருந்து ஒழுங்கமைப்பு பிரிவு அதனை சந்தையிலிருந்து ரத்து செய்துள்ளது.

சுகாதார தலமை இயக்குநர் ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகையில், நான்கு தயாரிப்புகளில் பிஎல் ஸ்கின்கேர் டே க்ரீம் 1 ஹைட்ரோகுவினோன் மற்றும் ட்ரெட்டினோயின் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது, மற்ற மூன்று தயாரிப்புகள் பீலா பியூட்டி க்ளோவிங் நைட் கிரீம், பிஎல் ஸ்கின்கேர் டே க்ரீம் 2 மற்றும் பிஎல் ஸ்கின்கேர் நைட். கிரீம் முறையே, இதில் பாதரசம் இருந்தது.

“எனவே சம்பந்தப்பட்ட அழகுசாதனப் பொருட்கள் அமைச்சகத்தின் மருந்து சேவைகளின் மூத்த இயக்குநரால் அவற்றின் உரிமம் ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளது, மேலும் அதை இனி மலேசியாவில் விற்க அனுமதி இல்லை” என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

மேலும் இவ்வாறு அழகுசாதனப் பொருட்களைப் பயன்படுத்தும் பொதுமக்கள், ஏதேனும் அசௌகரியம் அல்லது பாதகமான விளைவுகளை சந்தித்தால், உடனடியாக அவற்றைப் பயன்படுத்துவதை நிறுத்துமாறும், உடனே சுகாதார நிபுணர்களிடம் ஆலோசனை பெறவும் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

மருந்துகள் மற்றும் அழகுசாதனப் பொருட்கள் கட்டுப்பாடுகள் சட்டம் 1984ஐ மீறியதற்காக, இந்த அழகுசாதனப் பொருட்களின் விற்பனையாளர்கள் மற்றும் விநியோகஸ்தர்கள் அவற்றின் விற்பனை மற்றும் விநியோகத்தை உடனடியாக நிறுத்த வேண்டும் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

இந்த ஒழுங்குமுறையின் கீழ் ஒரு குற்றத்தைச் செய்யும் ஒரு நபருக்கு RM25,000 க்கு மிகாமல் அபராதம் அல்லது மூன்று ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

குற்றத்தைச் செய்யும் நிறுவனங்களுக்கு முதல்முறையாக RM50,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படலாம் மற்றும் அடுத்தடுத்த குற்றங்களுக்கு RM100,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும்.

NPRA அதிகாரப்பூர்வ வலைத்தளமான www.npra.gov.my அல்லது கூகுள் ப்ளே ஸ்டோரிலிருந்து பதிவிறக்கம் செய்யக்கூடிய “NPRA தயாரிப்பு நிலை” பயன்பாட்டின் மூலம் ஒரு அழகு சாதனப் பொருளின் அறிவிப்பு நிலையைச் சரிபார்க்க பொதுமக்கள் ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here