ஹரிராயா ஹஜ்ஜி பெருநாளை முன்னிட்டு JPJயின் சிறப்பு சோதனை

கோலாலம்பூர்: சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (JPJ) இந்த பண்டிகைக் காலத்துடன் இணைந்து பாதுகாப்பு நிலைமையைக் கண்காணிக்கும் வகையில் ஜூலை 7 மற்றும் 8 மற்றும் ஜூலை 12 மற்றும் 13 ஆகிய தேதிகளில் ஹரி ராய ஹஜ்ஜி 2022 சிறப்புத் திட்டத்தை நடத்துகிறது.

ஜேபிஜே துணை இயக்குநர் ஜெனரல் (திட்டம் மற்றும் செயல்பாடுகள்) ஏடி ஃபேட்லி ரம்லி கூறுகையில், விதிகளுக்கு இணங்கத் தவறிய ஓட்டுநர்கள் உட்பட பொது வாகனங்களைக் கண்டறிந்து, கண்காணித்து நடவடிக்கை எடுப்பதே இந்த நடவடிக்கையின் செயல்பாடாகும்.

அதே நேரத்தில், விபத்துக்கள் மற்றும் இறப்புகளுக்குக் காரணமான ஒன்பது பெரிய குற்றங்கள் சாலைப் பயனாளிகள் குறிப்பாக மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுபவர்கள் மற்றும் தனியார் வாகன ஓட்டுநர்களால் முழுமையாகக் கடைப்பிடிக்கப்படுவதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த விரும்புகிறோம்.

அதுமட்டுமின்றி, பண்டிகைக் காலங்களில் ஏற்படும் விபத்துகள் மற்றும் சாலை விபத்துகளால் ஏற்படும் இறப்பு விகிதத்தைக் குறைப்பதற்காக, சுமூகமான போக்குவரத்தை நோக்கி சாலையைப் பயன்படுத்துபவர்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்ய விரும்புகிறோம் என்றார்.

இன்று, இங்குள்ள சுங்கை பீசி டோல் பிளாசாவில் ஹரி ராய ஹஜ்ஜி 2022 சிறப்பு நிகழ்ச்சிக்கு தலைமை தாங்கியபோது அவர் இவ்வாறு கூறினார். ஜேபிஜே துறை அமலாக்கத்துறையின் மூத்த இயக்குனர் டத்தோ லோக்மான் ஜமானும் உடனிருந்தார்.

வேக வரம்பை மீறி வாகனம் ஓட்டுதல் மற்றும் போக்குவரத்து சிக்னல்களுக்குக் கீழ்ப்படியாதது உள்ளிட்ட ஒன்பது பெரிய குற்றங்களுக்கு எதிராக கடுமையான அமலாக்க நடவடிக்கையில் தனது கட்சி கவனம் செலுத்துவதாக ஏடி கூறினார்.

மேலும், இரட்டைக் கோடுகளை வெட்டுதல், அவசரப் பாதைகளில் வாகனம் ஓட்டுதல், வாகனம் ஓட்டும்போது மொபைல் போன்களைப் பயன்படுத்துதல், சீட் பெல்ட் அல்லது ஹெல்மெட் அணியாதது, சரக்குகளை எடுத்துச் செல்வது மற்றும் ஆபத்தான சரக்குகளை எடுத்துச் செல்வது போன்ற குற்றங்களிலும் கவனம் செலுத்துகிறோம்.

அதே நேரத்தில், ஓட்டுநர் உரிமம் மற்றும் காலாவதியான சாலை வரி இல்லாத வாகன ஓட்டிகள் மீதும் பறிமுதல் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றார்.

நேற்று இரவு 7 மணி முதல் 11 மணிக்கு தொடங்கிய இந்த நடவடிக்கையில் மொத்தம் 1,317 வாகனங்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

ஆய்வின் விளைவாக, ஒன்பது மோட்டார் சைக்கிள்கள் மற்றும் ஐந்து கார்கள் உட்பட 14 வாகனங்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன உட்பட 441 குற்றங்கள் கண்டறியப்பட்டன.

தேசிய போதைப்பொருள் எதிர்ப்பு முகமை (AADK) மற்றும் மலேசிய குடிநுழைவுத் துறை (JIM) ஆகியோரையும் உள்ளடக்கிய இந்த நடவடிக்கையில், நாங்கள் மொத்தம் 23 வெளிநாட்டு ஓட்டுநர்களை சோதனை செய்தோம். ஆனால் யாரும் கைது செய்யப்படவில்லை.

AADK ஆல் 14 நபர்களை பரிசோதித்ததன் விளைவாக, 30 வயதுடைய ஒரு மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர் சயாபுவுக்கு நேர்மறையாகக் கண்டறியப்பட்ட பின்னர் கைது செய்யப்பட்டார் என்று அவர் கூறினார்.

சாலையைப் பயன்படுத்துபவர்கள் சாலை விதிகளை கடைபிடிக்க வேண்டும் என்றும், பாதுகாப்பாக இலக்கை அடைய குற்றங்களைச் செய்ய வேண்டாம் என்றும் அவர் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here