காஸ்வே விபத்து: லோரியில் அதிக பாரம் ஏற்றிச் சென்றது கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாக போலீசார் தெரிவித்தனர்

ஜோகூர் பாருவில் இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு சிங்கப்பூர் நோக்கிச் செல்லும் ஜோகூர் காஸ்வேயில் 11 வாகனங்கள் மீது மோதிய லாரி, அனுமதிக்கப்பட்ட அளவை விட அதிகமாக ஏற்றிச் சென்றது கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாக ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமத் தெரிவித்தார்.

பராமரிப்பு பதிவேடுகளை பார்ப்பதற்காக லோரி நிறுவன அலுவலகத்தில் போலீசார் சோதனை நடத்தியதாக அவர் கூறினார். எங்கள் விசாரணைகள் பல்வேறு அம்சங்களை உள்ளடக்கியது மற்றும் லோரி பராமரிப்பு மற்றும் பலவற்றின் அடிப்படையில் பதிவுகளை சரிபார்க்க நாங்கள் அலுவலகத்தை (லோரி நிறுவனம்) சோதனை செய்தோம்.

லோரியின் கொள்ளளவு அடிப்படையில், (அனுமதிக்கப்பட்ட) எடை (லோரியின் சுமை) (அனுமதிக்கப்பட்டதை விட) அதிகமாக இருப்பதைக் கண்டறிந்தோம் என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஜூலை 9) இங்குள்ள ஜலான் டெப்ராவில் உள்ள ஓப் லாங்கரில் சந்தித்தபோது கூறினார்.

பாறைத் தூளை ஏற்றிச் சென்ற லோரி விபத்துக்குள்ளான சம்பவம் தொடர்பில் கருத்து தெரிவிக்கும் போதே அவர் மேற்கண்டவாறு தெரிவித்தார்.

பல்வேறு போக்குவரத்து குற்றங்களுக்காக 33 முறை சம்மன்களை பெற்ற 34 வயதான லோரி ஓட்டுநர் வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 8) முதல் மூன்று நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார் என்று கமருல் ஜமான் கூறினார்.

விசாரணை ஆவணங்கள் முடிக்கப்படாவிட்டால் தனிநபரின் காவலை நீட்டிக்கப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்றார்.

வியாழக்கிழமை (ஜூலை 7) பிற்பகல் 1.15 மணியளவில் லோரி ஓட்டுநர் தடுத்து வைக்கப்பட்டார் மற்றும் விசாரணையில் காலை 9.25 மணியளவில் ஏற்பட்ட விபத்து லோரி சம்பந்தப்பட்ட தொழில்நுட்பக் கோளாறால் ஏற்பட்டதாகக் கண்டறியப்பட்டது.

உள்ளூர் வாகனங்கள் மற்ற ஆறு வாகனங்கள் வெளிநாட்டு சிங்கப்பூர் வாகனம்  லோரிகள் உட்பட 12 வாகனங்கள் விபத்தில் சம்பந்தப்பட்டிருக்கின்றன.

இதற்கிடையில், Op Lancar ஹரி ராயா  ஹஜ்ஜியுடன் இணைந்து வெள்ளிக்கிழமை தொடங்கி ஜூலை 11 வரை தொடர்கிறது என்று அவர் கூறினார். இந்த நடவடிக்கையானது, குறிப்பாக மாநிலத்தில் உள்ள 30 விபத்துகள் அதிகம் உள்ள பகுதிகளில், சீரான போக்குவரத்து ஓட்டத்தில் கவனம் செலுத்துவதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here