மேற்கு கடற்கரை மற்றும் உள்பகுதியில் புயல் தாக்கியதால் சபாவில் மின் தடை

கோத்த கினபாலுவில் கடந்த இரண்டு நாட்களாக மோசமான வானிலை காரணமாக மேற்கு கடற்கரை மற்றும் உள்பகுதிகளில் பல பகுதிகளில் மின்சாரம் துண்டிக்கப்பட்டுள்ளது.

சபா மின்சாரத்தின் (SESB) பொது மேலாளர் Idris Mohd Noor, வெள்ளிக்கிழமை முதல் பலத்த காற்று மற்றும் கனமழை காரணமாக சில பகுதிகளில் மின்கம்பங்கள், விழுந்த மரங்கள், மண் அரிப்பு மற்றும் திடீர் வெள்ளம் ஏற்பட்டது.

கோத்த கினாபாலு, பாப்பர், கெனிங்காவ், டெனோம், கோத்தா பெலுட், குடாட் மற்றும் லாபுவான் ஆகிய பகுதிகளில் பல பகுதிகளில் மின்சாரம் துண்டிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

மோசமான வானிலை காரணமாக பல SESB நிறுவல்கள் கடுமையான சேதத்தை சந்தித்தன. இது நுகர்வோருக்கு மின்சார விநியோகத்தை சீர்குலைத்தது.

ஹரி ராயா ஹஜ்ஜி பெருநாளை கொண்டாட விடுமுறையில் இருந்த SESB தொழில்நுட்ப ஊழியர்கள், பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் மின்சார விநியோகத்தை மீட்டெடுப்பதற்கான செயல்முறைக்கு உதவவும் விரைவுபடுத்தவும் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

மருத்துவமனைகள் மற்றும் பொது பாதுகாப்பு சம்பந்தப்பட்ட முக்கியமான இடங்களுக்கு SESB குழு முன்னுரிமை அளிக்கும் என்று Idris கூறினார்.

மேற்கு பிலிப்பைன்ஸிலிருந்து குறைந்த காற்றழுத்த தாழ்வு மண்டலம் ஜூலை 12 ஆம் தேதி வரை வடக்கு சரவாக், மேற்கு சபா மற்றும் லாபுவான் ஆகிய இடங்களில் பலத்த மழை, இடியுடன் கூடிய மழை மற்றும் பலத்த காற்றை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்று மலேசிய வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.

பலத்த காற்று மற்றும் மழை காரணமாக நேற்றிரவு முதல் மாநிலத்தில் சுமார் 40 மரங்கள் விழுந்ததாக சபா தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை தெரிவித்துள்ளது.

இன்று பிற்பகல் பென்னாம்பாங்கில் உள்ள கம்போங் கெனிங்காவில் தோட்ட வேலை செய்து கொண்டிருந்த 51 வயதுடைய பெண் ஒருவர் மரம் விழுந்ததில் தோள்பட்டையில் காயம் அடைந்தார். மதியம் 3.12 மணிக்கு தகவல் அறிந்த தீயணைப்பு துறையினர் கிராம மக்கள் உதவியுடன் விழுந்த மரத்தை அகற்றினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here