இந்தோனேசியா அனைத்து துறைகளிலும் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கான வேலை உத்தரவுகளை நிறுத்துகிறது

இந்தோனேசிய தூதர்

இந்தோனேசியா அனைத்து துறைகளிலும் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கான புதிய வேலை ஆணைகளைப் பெறுவதை தற்போதைக்கு நிறுத்திவிட்டதாக அதன் தூதர் கூறுகிறார். நாங்கள் தற்காலிகமாக புதிய வேலை உத்தரவுகளை (இந்தோனேசிய தொழிலாளர்களுக்கு) நிறுத்திவிட்டோம்.

இருப்பினும், அங்கீகரிக்கப்பட்ட வேலை உத்தரவுகள் தொடரலாம் என்று தூதர் ஹெர்மோனோ புதன்கிழமை (ஜூலை 13) தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார். ஒரு தொழில்துறை ஆதாரத்தின்படி, ஒரு சாத்தியமான காரணம் Sistem Maid Online (SMO) பயன்பாடாகும். இது ஏப்ரல் மாதம் கையெழுத்திடப்பட்ட புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை (MOU) தொடர்ந்து இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களுக்குப் பொருந்தாது.

ஏப்ரல் 1 அன்று, மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் மற்றும் இந்தோனேசியாவின் மனிதவள அமைச்சர் ஐடா ஃபவுசியா ஆகியோர் ஜகார்த்தாவில் இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களின் வேலைவாய்ப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு தொடர்பான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டனர்.

புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தின் கீழ்,  இந்தோனேசியா அதன் ஆட்சேர்ப்பு One Channel System (OCS) என்று அழைக்கப்படுவதன் மூலம் மட்டுமே செய்யப்பட வேண்டும். OCS பணி வழங்குநர்களைத் திரையிடவும், தகுதியுடையவர்கள் மட்டுமே இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களை குறைந்தபட்ச மாதச் சம்பளமான RM1,500 இல் பணியமர்த்த முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்தவும் குறிப்பாணையில் ஒப்புக்கொள்ளப்பட்டது.

புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கோடிட்டுக் காட்டப்பட்டுள்ள மற்ற புள்ளிகளில், வருடாந்திர விடுப்பு உரிமை, தொடர்பு கொள்ளும் உரிமை மற்றும் பணிப்பெண்ணின் பாஸ்போர்ட்டை நிறுத்தி வைப்பதற்கான தடை ஆகியவை அடங்கும்.

இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களை freelance agencies ஆட்சேர்ப்பு செய்வதை உள்ளடக்கிய சமூக ஊடகங்களில் பரபரப்பான செயல்பாடு இருப்பதாக தி ஸ்டார் தெரிவித்தது. freelance agencies முகவர்கள் இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களை விளம்பரப்படுத்துகிறார்கள் மற்றும் குடிவரவுத் துறையின் SMO ஐ விளம்பரப்படுத்துகிறார்கள். இது இந்தோனேசியா உட்பட பல நாடுகளைச் சேர்ந்த நாட்டினரின் சுற்றுலா விசாக்களை பணி அனுமதிகளாக மாற்ற உதவுகிறது.

ஜூலை 1 அன்று, சந்தேகத்திற்குரிய வழிகளில் வெளிநாட்டு வீட்டுப் பணியாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்த வேண்டாம் என்று சரவணன் முதலாளிகளுக்கு அறிவுறுத்தினார். புதன்கிழமை வளர்ச்சி குறித்த கருத்துகளுக்கு ஸ்டார் அமைச்சகம் மற்றும் குடிநுழைவுத் துறை ஆகிய இரண்டையும் அணுகியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here