மலேசிய இந்திய புளூபிரிண்டிற்கு பிரதமர் பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்கிறார் முன்னாள் மஇகா தலைவர்

மலேசிய இந்திய புளூபிரிண்ட் (MIB) செயல்படுத்துவதற்குப் பிரதமர் பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்று முன்னாள் மஇகா தலைவர் டாக்டர் எஸ் சுப்பிரமணியம் கூறுகிறார். கொள்கை சீர்திருத்தங்களில் ஒரு பிரதமரின் நேரடி ஈடுபாடு கடந்த காலத்தில் இரண்டு தொலைநோக்கு உத்திகளை எவ்வாறு எளிதாக்கியது என்பதை அவர் எடுத்துரைத்தார்.

2018 ஆம் ஆண்டு நஜிப் ரசாக்கிடம் நேரடியாக உள்ளூர் பல்கலைக்கழகங்களில் இந்திய மாணவர்களின் எண்ணிக்கையை மெட்ரிகுலேஷன் படிப்பிற்கு அனுமதிப்பதன் மூலம் அதிகரிக்க முன்மொழியப்பட்டபோது, ​​அவர் ஒப்புக்கொண்டதாகவும், தற்போதுள்ள கொள்கையில் மாற்றங்களைச் செய்வதற்கு முதன்மைப் பொறுப்பு என்றும் சுப்பிரமணியம் கூறினார்.

ஏழு புதிய தமிழ்ப்பள்ளிகளுக்கு அனுமதி பெறுவதில் நேரடியாக ஈடுபட்டார். இதன் மூலம், நாட்டில் உள்ள மொத்த தமிழ் பள்ளிகளின் எண்ணிக்கை 523ல் இருந்து 530 ஆக உயர்ந்துள்ளது என்று அவர் தனது அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார். தேசிய ஒற்றுமை அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள மலேசிய இந்திய மாற்றுப் பிரிவை (மித்ரா) இடமாற்றம் செய்தது தவறான முடிவு என்றும் சுப்ரமணியம் சுட்டிக்காட்டினார்.

MIBயில் எழுப்பப்பட்ட பிரச்சினைகள் பல அமைச்சகங்களில் வெட்டப்பட்டன. இந்த அமைச்சகங்கள் ஒவ்வொன்றின் பொறுப்புகளையும் செயல்படுத்துவதில் ஒருங்கிணைக்க பிரதமர் அலுவலகம் சிறந்த மையமாக இருக்கும் என்றார். திட்டத்தை மறுபரிசீலனை செய்வதற்கும், செயல்படுத்தும் உத்தியைக் கொண்டு வருவதற்கும் மலேசியா பல்கலைக் கழகத்தைச் சேர்ந்த கல்வியாளர்கள் குழுவை அரசாங்கம் நியமித்துள்ளதாகவும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

அவர்கள் தங்கள் திட்டத்தில், MIB இன் நான்கு முக்கிய உந்துதல்களைப் பாதுகாத்து, பெண்கள் நலனில் ஒரு புதிய உந்துதலைச் சேர்த்துள்ளனர். இந்தச் சேர்க்கையை நாம் வரவேற்க வேண்டும். அமலாக்க வியூகப் பிரிவை பிரதமரின் அலுவலகத்தின் கீழ் வைப்பது மிகவும் குறிப்பிடத்தக்க பரிந்துரையாக இருக்க வேண்டும், இதன் மூலம் பிரதமரின் நேரடி பார்வையில் செயல்படும் என்று அவர் கூறினார்.

தேசிய ஒருமைப்பாட்டு அமைச்சகத்தின் கீழ் அல்லது பொருளாதார திட்டமிடல் பிரிவுக்கு பொறுப்பான அமைச்சரின் கீழ் யூனிட்டை வைப்பது வரைபடத்தின் கீழ் உள்ள பரிந்துரைகளை முழுவதுமாக செயல்படுத்துவதற்கு உதவாது என்றார். சுப்பிரமணியம், இந்திய விவகாரங்களுக்கான அமைச்சரவைக் குழுவை மீண்டும் செயல்படுத்தவும், வழக்கமான அடிப்படையில் அதற்குத் தலைமை தாங்கவும் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்பை அழைத்தார்.

பரிந்துரைகளை நடைமுறைப்படுத்துவதில் அதிகாரத்துவ தடையாக இருக்கும்போது இஸ்மாயில் தலையிட வேண்டும். மேலும் அரசாங்கத்திற்குள் உள்ள அனைத்து வாய்ப்புகளையும் முழுமையாகப் பயன்படுத்துவதற்கு இந்திய சமூகத்தின் வழியில் நிற்கும் கொள்கைகளை மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

MIB இன் மொத்தப் பரிந்துரைகளை நடைமுறைப்படுத்த வலுவான அரசியல் விருப்பம் தேவை என்று அவர் வலியுறுத்தினார். இந்திய சமூகத்தின் மேம்பாட்டிற்கான அதிகாரப்பூர்வ 10 ஆண்டு அரசாங்க வரைபடமாக MIB ஏப்ரல் 2017 இல் நஜிப்பால் தொடங்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here