திட்ட நிதியிலிருந்து 100 மில்லியனை தவறாகப் பயன்படுத்தியதற்காக 37 பேர் எம்ஏசிசியால் கைது

வேலை வாய்ப்பு ஆட்சேர்ப்பு ஊக்கத் திட்டத்தில் (PenjanaKerjaya) இருந்து மொத்தமாக RM100 மில்லியன் நிதியை தவறான உரிமைகோரல்கள் மற்றும் முறைகேடு செய்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் 37 பேரை மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையத்தால் (MACC) தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

புத்ராஜெயா, சிலாங்கூர், ஜோகூர், கெடா, பகாங், பேராக், பினாங்கு, மலாக்கா, பெர்லிஸ், கோலாலம்பூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் ஆகிய இடங்களில் உள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றங்களில் 28 முதல் 70 வயதுக்குட்பட்ட 26 ஆண்களும் 11 பெண்களும் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். அவர்கள் ஜூலை 20ஆம் தேதி வரை காவலில் வைக்கப்படுவார்கள்.

வணிக உரிமையாளர்கள், இயக்குநர்கள், மேலாளர்கள், பங்குதாரர்கள், பொறியாளர்கள் மற்றும் நிர்வாகிகள் அடங்கிய சந்தேக நபர்கள், ஊழல் தடுப்பு ஏஜென்சி மற்றும் சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) இணைந்து நடத்திய விசாரணையில் கைது செய்யப்பட்டனர். இந்த நடவடிக்கை 66 நிறுவனங்களை குறிவைத்து 36 கணக்குகளை முடக்கியது, மொத்த மதிப்பு RM7 மில்லியனுக்கும் அதிகமாக இருந்தது.

MACC மூத்த புலனாய்வு இயக்குனர் ஹிஷாமுதீன் ஹாஷிம் கைது செய்யப்பட்டவர்களை உறுதிப்படுத்தினார் மற்றும் ஏமாற்றும் நோக்கத்துடன் தவறான ஆவணங்களை வழங்கியதற்காக MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 18 இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படும் என்றார். இந்த வழக்கு தொடர்பாக மேலும் சிலரை கைது செய்ய உள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here