திருடிய கைக்கடிகாரத்தை விற்ற அரசியல்வாதியின் மகனுக்கு 12 மாதங்கள் சிறை

கோத்த கினாபாலு, திருடப்பட்ட ஆடம்பர கடிகாரத்தை விற்ற குற்றச்சாட்டில், சபா அரசியல்வாதி ஒருவரின் மகனும் ஒருவருக்கு 12 மாத சிறைத்தண்டனையும், RM3,000 அபராதமும் விதித்து மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்தது.

குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட டாது அன்வர் டத்தோ  அமீர்காஹருக்கு (43) மாஜிஸ்திரேட் ஓம்போ ககாயூன் தண்டனை விதித்தார். அபராதத்தை செலுத்தத் தவறினால் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மேலும் ஆறு மாத சிறைத்தண்டனையையும் சந்திக்க நேரிடும்.

குற்றச்சாட்டின் அடிப்படையில், மே 29 அன்று பிற்பகல் 2.30 மணியளவில் சின்சூரானில் உள்ள ஒரு கடையில் தனது தாயாருக்கு சொந்தமான ரோலக்ஸ் ஒயிட் கடிகாரத்தை திருடியதாக டாது அன்வர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

அதைத் தொடர்ந்து, திருடப்பட்ட சொத்தை அப்புறப்படுத்தியதற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் 414ஆவது பிரிவின் கீழ்  அன்வர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் ஏழு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் தாயான புகார்தாரர், இங்குள்ள சுதேரா ரெசிடென்சியில் உள்ள தனது வீட்டின் பெட்டகத்தில் வைக்கப்பட்டிருந்த பொருட்களை ஜூன் 3 ஆம் தேதி மாலை 6 மணிக்கு சோதனை செய்தபோது காணாமல் போனதாகக் கூறினார்.

அதைத் தொடர்ந்து, மேலதிக விசாரணைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் இங்குள்ள சின்சூரன் என்ற இடத்தில் உள்ள  கடையில் 9,000 ரிங்கிட் விலைக்கு கைக்கடிகாரத்தை விற்றதாக நம்பப்படுகிறது.

இ-ஹெய்லிங் டிரைவராக பணிபுரிந்த குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு வழக்கறிஞர் யாரும் ஆஜராகவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here