ஷாஆலம் ஸ்டேடியத்தை புதுப்பிக்க 787 மில்லியன் வரை செலவாகும் என்கிறார் சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார்

ஷா ஆலம் ஸ்டேடியத்தை இடிக்கலாமா அல்லது புதுப்பிக்க வேண்டுமா என்பதை சிலாங்கூர் அரசாங்கம் வரும் மாதங்களில் முடிவு செய்யும். மறுசீரமைப்பு செய்வதற்கு 787 மில்லியன் வெள்ளி வரை செலவாகும்.

மாநிலச் செயலாளர் டத்தோ ஹாரிஸ் காசிம் மலேசிய வளக் கழகத்தின் (MRCB) நிர்வாகத் துணைத் தலைவர் டத்தோ டெல் அக்பர் கான் ஹைதர் கான் விருப்பக் கடிதத்தை அளித்த பிறகு, செலவின் அடிப்படையில் 28 ஆண்டுகள் பழமையான மைதானத்தை பழுதுபார்ப்பது அல்லது மீண்டும் கட்டுவது குறித்த முடிவு தீர்மானிக்கப்படும் என்று சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமிருடின் ஷாரி கூறினார்.

ஷா ஆலம் ஸ்டேடியம் மற்றும் இன்டோர் மெலாவதி ஸ்டேடியம் இரண்டையும் இடித்து மீண்டும் கட்டும் நடவடிக்கையை மாநில அரசு நிராகரிக்கவில்லை என்று அமிருதீன் கூறினார். வெள்ளம் போன்ற அதன் கடந்தகால துன்புறுத்தப்பட்ட பிரச்சினைகளைத் தீர்க்கவும், அப்பகுதிக்கு மதிப்பு சேர்க்கவும்.

நாங்கள் கண்டறிந்த சில சிக்கல்கள் என்னவென்றால், மீண்டும் வெள்ளம் ஏற்படுவதைத் தடுக்க மைதானத்தின் அடித்தளத்தை உயர்த்த வேண்டும் மற்றும் பாலிகார்பனேட் கூரையை முழுவதுமாக மாற்ற வேண்டும். அதன் ஆயுட்காலம் சுமார் 15 ஆண்டுகள் மட்டுமே. நாங்கள் 2013 ஆம் ஆண்டிலிருந்து ஸ்டேடியத்தை மீண்டும் கட்டுவது அல்லது தொடர்ந்து பழுதுபார்ப்பதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை ஆராய்ந்து வருகிறோம். அதன்பிறகும், பொதுப்பணித் துறை பழுதுபார்க்கும் செலவை சுமார் RM350 மில்லியனாக மதிப்பிட்டுள்ளது.

வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 15) ஷா ஆலமில் உள்ள மாநிலச் செயலகக் கட்டிடத்தில் நடந்த விழாவில், வெள்ளப் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பது மற்றும் கூரையை மாற்றுவது உட்பட மொத்த மறுசீரமைப்புக்கான செலவு RM787 மில்லியன் செலவாகும் என்று இன்று மதிப்பிடுகிறோம் என்று அமிருதீன் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு முதல் இந்த திட்டத்திற்கான 15 முன்மொழிவுகளை அரசாங்கம் கேட்டு ஆய்வு செய்து, திட்டத்தை வெற்றிகரமாக முடிப்பதற்கான ஒவ்வொரு நிறுவனத்தையும் மதிப்பீடு செய்த பின்னர், MRCB ஒரு முன்மொழிவை வழங்க அடையாளம் காணப்பட்டது என்றும் அவர் கூறினார். MRCB அடுத்த சில மாதங்களில் விரிவான முன்மொழிவை மாநில அரசிடம் சமர்ப்பிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

வளர்ச்சித் திட்டம் ஒரு வெற்றி-வெற்றி தீர்வுடன் கூடிய பொது-தனியார் கூட்டாண்மையாக இருக்கும். மாநில அரசைப் பொறுத்த வரையில், இந்தத் திட்டத்திற்கு எந்த பொது நிதியும் பயன்படுத்தப்படாது என்று அமிருதீன் கூறினார், திட்டச் செலவு RM787 மில்லியனாக இருக்கும் என்று கூறினார். மற்றும் நில இடமாற்று ஒப்பந்தத்தின் மூலம் டெவலப்பரால் ஏற்கப்படுகிறது. 2025 ஆம் ஆண்டுக்குள் செயல்படும் என எதிர்பார்க்கப்படும் LRT3 லைனின் கீழ் உள்ள ஒரு நிலையத்திற்கு அதன் மூலோபாய இருப்பிடம் மற்றும் அருகாமை போன்ற பகுதியின் தற்போதைய டிராவில் இந்த திட்டம் பயன்பெறும்.

ஃபேஸ்புக் மற்றும் ட்விட்டரில் @KompleksSukanSA இல் உள்ள கோம்ப்ளெக்ஸ் சுகன் ஷா ஆலம் டிஜிட்டல் தளங்களுக்கு தங்கள் யோசனைகளை அனுப்புவதன் மூலம் விளையாட்டு வளாகத்தின் முன்மொழியப்பட்ட மேம்பாடு குறித்த தங்கள் கருத்துக்களைப் பகிருமாறு அமிருதீன் பொதுமக்களை அழைத்தார். உத்தேச அபிவிருத்தித் திட்டத்தைச் சுற்றியுள்ள பிரச்சினைகள் குறித்து பொதுமக்கள் நன்கு புரிந்துகொள்வதற்காக விளையாட்டு வளாக மேம்பாடு குறித்த கண்காட்சியும் செப்டம்பர் மாதம் நடத்தப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here