ஜோ லோ தனக்கு எதிரான அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளையும் தீர்ப்பதற்கு RM1.5 பில்லியன் அரசாங்கத்திற்கு வழங்கினாரா?

தப்பியோடிய தொழிலதிபர் லோ டேக் ஜோ என்ற ஜோ லோ 1மலேசியா டெவலப்மென்ட் பெர்ஹாட் (1எம்டிபி) ஊழலில் தனக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டைத் தீர்ப்பதற்காக சுமார் 1.5 பில்லியன் ரிங்கிட் தொகையை அரசாங்கத்திடம் வழங்கியதாக கூறப்படுகிறது.

இந்த முன்மொழிவு முன்னாள் அட்டர்னி ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ அபாண்டி அலியால் அரசாங்கத்துடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தப்பட்டதாக அநாமதேய ஆதாரம் நிதிச் செய்தித்தாளுக்குத் தெரிவித்ததாக தி எட்ஜ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. எனினும் அது இறுதியில் அரசாங்கத்தால் நிராகரிக்கப்பட்டது.

முன்னாள் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ நஜிப் அப்துல் ரசாக், நஜிப்பின் நிர்வாகத்தின் கீழ் நாட்டின் தலைமை வழக்கறிஞராக இருந்தபோது, ​​2016 ஆம் ஆண்டு 1எம்டிபியில் எந்த தவறும் நடைபெறவில்லை என்று அபாண்டி அலி கூறியிருந்தார்.

2018ல் ஆட்சி மாற்றம் ஏற்பட்டதைத் தொடர்ந்து, நஜிப், அப்போதைய பிரதமர் மற்றும் நிதியமைச்சர் மற்றும் 1எம்டிபியின் ஆலோசகர் குழுவின் தலைவரான தனது பதவியை துஷ்பிரயோகம்  செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அவர் RM4.3 பில்லியன் 1MDB பணத்தில் பணமோசடி குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here