இந்தோனேசியாவின் பணிப்பெண் பிரச்சினையை தீர்க்க பேச்சு வார்த்தை

மலேசியாவுக்கும் இந்தோனேசியாவுக்கும் இடையே வீட்டுப் பணியாளர் புதிர்க்கு தீர்வு காணும் பேச்சுவார்த்தை நடந்து வருவதாகவும், இந்தப் பிரச்சினைக்கு வரும் நாட்களில் தீர்வு கிடைக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதாக டத்தோஸ்ரீ ஹம்சா ஜைனுடின் தெரிவித்துள்ளார்.

குடிநுழைவுத் துறையும் மனிதவள அமைச்சகமும் தற்போது இந்தோனேசியாவுடன் பிரச்சினையைச் சுற்றியுள்ள சில “தவறான புரிதல்களை” தீர்க்க பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருவதாக உள்துறை அமைச்சர் கூறினார்.

“தகவல் தொடர்பு முறிவுகளால்” சில தவறான புரிதல்கள் ஏற்பட்டுள்ளன. மனிதவள அமைச்சகம் மற்றும் குடிவரவுத் துறை ஆகிய இரண்டும் இந்தோனேசியாவுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி, இந்த விஷயத்தை விரைவில் தீர்த்து வைப்பதை உறுதி செய்கின்றன.

இந்த விவகாரம் விரைவில் தீர்க்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். திங்கள்கிழமை (ஜூலை 18) புக்கிட் அமானில் நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில் ஹம்சா கூறினார். கடந்த வாரம், மலேசியாவிற்கு புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை அனுப்புவதற்கு இந்தோனேசியா தற்காலிக முடக்கத்தை வெளியிட்டது.

பணிப்பெண்களை பணியமர்த்துவதற்கு சிஸ்டம் மெய்ட் ஆன்லைன் (SMO) ஆட்சேர்ப்பு முறையை மலேசியா தொடர்ந்து பயன்படுத்துவதில் இந்தோனேஷியா திருப்தி அடையவில்லை – இது ஏப்ரல் மாதம் இரு நாடுகளும் கையெழுத்திட்ட புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை (MoU) மீறுவதாகக் கூறியது.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், இந்தோனேசியாவுடன் மேலும் மோதலை தவிர்க்க, மனிதவள அமைச்சகம் மற்றும் உள்துறை அமைச்சகம் இந்த விவகாரத்தை விரைவில் தீர்க்குமாறு அழைப்பு விடுத்தார்.

மலேசியா SMO ஐ ஒழிக்கத் தயாரா என்று கேட்டபோது, ​​இந்தோனேசியாவுடன் இது விவாதிக்கப்பட வேண்டும் என்று ஹம்சா கூறினார். சில பணிப்பெண் ஏஜென்சிகள் மற்றும் சங்கங்கள் நாங்கள் SMO ஐ அகற்ற வேண்டும் என்று கூறியது. ஆனால் பொது மக்கள் என்ன சொல்கிறார்கள்? இந்த ஏஜென்சிகளுடன் அவர்கள் உடன்படுகிறார்களா?

ஒரு பக்கம் மட்டும் கேட்காமல், நாம் அனைவரும் கேட்க வேண்டும். இங்கே சில விஷயங்களைத் தீர்க்க வேண்டும். எனவே இந்தோனேசியாவுடனான விவாதங்கள் முடிவடையும் வரை காத்திருப்போம் என்று ஹம்சா கூறினார். மேலும் இந்த செய்தியாளர் சந்திப்பில் மனித வளத்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம்.சரவணன் கலந்து கொண்டார். முன்னதாக, வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் மேலாண்மை குறித்த கூட்டத்திற்கு இரு அமைச்சர்களும் இணைத் தலைமை தாங்கினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here