சுத்திகரிக்கப்பட்ட தண்ணீர் திருட்டு தொடர்பில் கார் பட்டறையில் சோதனை

நீலாயில் சுத்திகரிக்கப்பட்ட தண்ணீரை திருடியதாக சந்தேகத்தின் பேரில், தேசிய நீர் சேவைகள் ஆணையத்தின் (SPAN) அமலாக்கப் பிரிவு, பண்டர் பாரு நீலாயில் உள்ள கார் பணிமனையில் இன்று சோதனை நடத்தியது.

ஒரு அறிக்கையில், SP Syarikat Air Negeri Sembilan (Sains) நிறுவனத்திடம் இருந்து கார் உதிரி பாகங்களை சேமிக்கும் கடையாகவும் பயன்படுத்தப்பட்ட பணிமனை குறித்து புகார் வந்ததாகக் கூறியது. இது சந்தேகத்திற்குரிய வகையில் தண்ணீரைப் பயன்படுத்துவதாக சந்தேகிக்கப்படுகிறது. பெறப்பட்ட புகார்களைத் தொடர்ந்து, சரிபார்க்க ஒரு ஒருங்கிணைந்த செயல்பாட்டை SPAN ஏற்பாடு செய்தது.

அந்த இடத்தில் நடத்தப்பட்ட ஆய்வில், அந்த வளாகத்திற்கு செல்லுபடியாகாத மீட்டர் வழியாக தண்ணீர் விநியோகிக்கப்பட்டது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. வளாகத்தின் மீட்டர் கம்பத்தில் 15 மிமீ யுபிவிசி பைப்பைப் பயன்படுத்தி சட்டவிரோத இணைப்பு கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்றார். அவரைப் பொறுத்தவரை மதிப்பாய்வு, கேள்விக்குரிய வளாகத்தில் சரியான நீர் விநியோக பதிவு இல்லை என்று கண்டறியப்பட்டது.

தொழில்நுட்ப சோதனைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு, வளாகத்தில் உள்ள தொழிலாளர்களின் தினசரி பயன்பாட்டிற்காக சுத்தமான நீர் ஓட்டம் இருந்தது. அது தவிர, ஒரு குளோரின் சோதனையும் மேற்கொள்ளப்பட்டது.

இத்தகைய அமலாக்க நடவடிக்கைகள், சட்டவிரோத குடிநீர் இணைப்புகளை வழங்குவதாக சந்தேகிக்கப்படும் எந்தவொரு தரப்பினருக்கும் எதிராக சமரசமின்றி கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்பதற்கான தெளிவான சமிக்ஞையாகும் என்று அவர் கூறினார்.

அவரது கருத்துப்படி, நீர் சேவைகள் தொழில் சட்டம் 2006 (சட்டம் 655) பிரிவு 123 (1) இன் விதிகளின்படி இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் RM100,000 க்கு மிகாமல் அபராதம் அல்லது ஒரு வருடம் அல்லது இரண்டுக்கும் மேல் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம்.

சுத்தமான குடிநீர் திருடுவது, சட்டவிரோத குடிநீர் இணைப்புகளை ஏற்படுத்துவது உள்ளிட்ட சந்தேகத்திற்குரிய செயல்கள் ஏதேனும் இருந்தால், உடனடியாக புகாரளிக்கும்படி பொதுமக்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here