ஜோகூர் காஸ்வேயில் கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டியதாக லோரி ஓட்டுநர் மீது வழக்கு

ஜோகூர் காஸ்வேயில் 11 வாகனங்களை அஜாக்கிரதையாக ஓட்டிச் சென்ற குற்றச்சாட்டில் 34 வயது லோரி ஓட்டுநர்  மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றமற்றவர் என்று விசாரணை கோரினார்.  குற்றம் சாட்டப்பட்ட அமீர் ஹசன் ஜலானி ஜூலை 7 ஆம் தேதி காலை சுமார் 9.25 மணியளவில் 11 வாகனங்களை விபத்துக்குள்ளாக்கியதற்காக கவனக்குறைவாக வாகனம் ஓட்டியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

வெள்ளை பூ போட்ட சட்டை அணிந்து, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் திங்கள்கிழமை (ஜூலை 18) மாஜிஸ்திரேட் ஜுஹைனி சுல் கஃப்லி முன் நிற்கும்போது குற்றம் செய்ய மறுத்தார். சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 42(1)ன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் ஐந்தாண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM5,000 முதல் RM15,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும்.

அவரது முதலாளி – Yap Shee Min பிரதிநிதி – குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அதிக பாரம் ஏற்றிய கனரக வாகனத்தை அதே இடத்தில் மற்றும் நேரத்தில் ஓட்ட அனுமதித்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது சாலைப் போக்குவரத்து சட்டம் 2010 பிரிவு 57(1)(b)(vi) இன் கீழ் குற்றமாகும்.

அந்தக் கட்டணத்தின்படி, கனரக வாகனத்தில் மொத்தம் 91,240 கிலோ கட்டுமானப் பொருட்கள் ஏற்றப்பட்டன. இது லோரியின் நிர்ணயிக்கப்பட்ட 41,000 கிலோ எடையை விட 122.5% அதிகம். குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு RM10,000 மற்றும் நிறுவனத்திற்கு RM8,000 ஜாமீன் தொகையாக நீதிமன்றத்தில் துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஹயாத்துல் விர்தா முகமட் யூனுஸ் கேட்டார்.

நீதிமன்றம் முறையே RM4,000 மற்றும் RM3,000 ஜாமீன்களை அனுமதித்தது மற்றும் அடுத்த விசாரணையை செப்டம்பர் 5 க்கு நிர்ணயித்தது. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் மற்றும் நிறுவனத்தின் சார்பில் வழக்கறிஞர் Bustaman Menon Abdul Hamid Menon ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here