நகைச்சுவை கிளப் விவகாரத்தில் சிக்கி ஜாமீனில் வெளிவந்த பெண் மீண்டும் ஜாவி அதிகாரிகளால் கைது

கோலாலம்பூரில் இன்று ஜாமீன் வழங்கப்பட்ட உடனேயே, ஸ்டாண்ட்-அப் நகைச்சுவை நிகழ்ச்சியின் போது சர்ச்சையில் சிக்கிய பெண் ஒருவர் கூட்டரசு பிரதேச இஸ்லாமிய சமயத் துறையால் (ஜாவி) கைது செய்யப்பட்டார். இஸ்லாத்தை அவமதித்ததாக சித்தி நுராமிரா அப்துல்லா மீது புதிய குற்றச்சாட்டை ஷரியா உயர்நீதிமன்றத்தில் நாளை எதிர்கொள்கிறார்.

26 வயதான சித்தி நுராமிரா, குற்றவியல் சட்டத்தின் 298A பிரிவின் கீழ் தனது முந்தைய குற்றச்சாட்டிற்காக RM20,000 ஜாமீனை தீர்த்து வைத்த பிறகு, வழக்கறிஞர் ரமேஷ் சந்திரன் செய்தியாளர்களிடம் இவ்வாறு கூறினார். சித்தி நுராமிரா சிரியா குற்றவியல் குற்றங்கள் (கூட்டாட்சி பிரதேசங்கள்) சட்டத்தின் பிரிவு 7 இன் கீழ் குற்றச்சாட்டை எதிர்கொள்வார் என்று அவர் கூறினார்.

இஸ்லாமிய மதத்தை அவமதிக்கும் அல்லது அவமதிக்கும் எவரும் ஒரு குற்றத்திற்காக குற்றவாளி என்று விதி கூறுகிறது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் RM3,000 வரை அபராதம் அல்லது இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும். சித்தி நுராமிராவை காவலில் எடுக்க எட்டு ஜாவி அதிகாரிகள் இங்குள்ள நீதிமன்ற வளாகத்தில் காணப்பட்டனர்.

ஜூலை 4 அன்று தாமான் துன் டாக்டர் இஸ்மாயிலில் உள்ள கிராக்ஹவுஸ் காமெடி கிளப்பில் தனது நிகழ்ச்சியின் போது இஸ்லாமிய சமூகத்தினரிடையே நல்லிணக்கத்தை சீர்குலைக்கும் வகையில் இருந்ததாக செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் வழக்கு தொடர்ந்தார்.

நீதிமன்றம் அவருக்கு RM20,000 ஜாமீன் வழங்கியது மற்றும் வழக்கு பற்றி கருத்து தெரிவிக்க வேண்டாம் என்று எச்சரித்தது. அவளும் அவளது கூட்டாளியான அலெக்சாண்டர் நவின் விஜயச்சந்திரனும் ஜாமீன் போடுவதற்காக கிரவுட் ஃபண்டிங் மூலம் சுமார் RM40,000 திரட்ட முடிந்தது.

சமூக ஊடகங்களில் அவமானகரமான உள்ளடக்கத்தை பதிவேற்றியதாக பெட்டாலிங் ஜெயா அமர்வு நீதிமன்றத்தில் நவீன் மீது தனித்தனியாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. முதல் கணக்கில், மற்றவர்களை அவமதிக்கும் நோக்கத்துடன் ஜூலை 5 அன்று தனது இன்ஸ்டாகிராம் கணக்கில் ஒரு இடுகையைப் பகிர்ந்ததாக அவர் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டில், மற்றவர்களை அவமதிக்கும் நோக்கத்துடன் ஜூன் 16 அன்று தனது யூடியூப் கணக்கு மூலம் உள்ளடக்கத்தைப் பகிர்ந்துள்ளார். மேலும் நவீனுக்கு 20,000 ரிங்கிட் ஜாமீன் விதித்து நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here