சொத்தினை திரும்ப பெற நஜிப், ரோஸ்மா செய்த மனுவை உயர்நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது

 முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக், அவரது மனைவி ரோஸ்மா மன்சோர், அவர்களது மகன்கள் மற்றும் பலரிடமிருந்து கைப்பற்றப்பட்ட சொத்தை திரும்பப் பெறுவதற்கான உத்தரவை நிறைவேற்ற தடை விதிக்க கோரி அரசுத் தரப்பு தாக்கல் செய்த மனுவை உயர்நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்துள்ளது.

நீதிபதி ஜைனி மஸ்லான், மனுதாரர் மற்றும் பிரதிவாதிகள் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர்கள் என அரசுத் தரப்பில் இருந்து சமர்ப்பிப்புகளை கேட்ட பின்னர் தீர்ப்பளித்தார்.

விண்ணப்பிப்பதற்கான எந்த நியாயமான காரணங்களையும் நான் காணவில்லை, எனவே சொத்தை திரும்பப் பெறுவதற்கான உத்தரவை நிறைவேற்றுவதைத் தடைசெய்யும் வழக்குரைஞரின் விண்ணப்பத்தை நான் நிராகரிக்கிறேன் என்று நீதிபதி கூறினார்.

கைப்பற்றப்பட்ட சொகுசு கைப்பைகள், 27 வாகனங்கள் மற்றும் பல்வேறு கரன்சிகளில் உள்ள ரொக்கம் உள்ளிட்டவற்றை மலேசிய அரசிடம் பறிமுதல் செய்யக் கூடாது என்று கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 8ஆம் தேதி ஜைனி உத்தரவிட்டிருந்தார். 1எம்டிபி ஊழல் தொடர்பான விசாரணைகளின் போது கைப்பற்றப்பட்டவை.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் விசாரணை நடைபெற்று வரும் ஜப்தி தீர்ப்புக்கு எதிராக மேல்முறையீடு இருப்பதால், அரசுத் தரப்பு ஒத்திவைப்புக்கு விண்ணப்பித்திருப்பதைக் கருத்தில் கொள்ளுமாறு துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஹாரிஸ் ஓங் முகமட் ஜெஃப்ரி ஓங் நீதிமன்றத்தை வலியுறுத்தினார்.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் செப்டம்பர் 6 ஆம் தேதியை வழக்கு மேலாண்மைக்காக நிர்ணயித்துள்ளது. மேலும் மேல்முறையீட்டு பதிவுக்காக அரசுத் தரப்பு இன்னும் காத்திருக்கிறது. மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தால் வழக்கு முடிவு செய்யப்படும் வரை கைப்பற்றப்பட்ட பொருட்களின் மீது எங்களுக்கு இன்னும் அதிகாரம் உள்ளது என்று அவர் கூறினார். அந்த சொத்தின் மீதான 12 மாத சீல் ஆர்டரும் காலாவதியாகிவிட்டதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here