அக்டோபர் அல்லது நவம்பர் தொடக்கம் GE15 க்கு ஏற்றதாக உள்ளது என்கிறார் தோக் மாட்

தேசிய முன்னணியின் துணைத் தலைவர் முகமட் ஹசான், அடுத்த பொதுத் தேர்தலை நடத்துவதற்கான சிறந்த நேரம் அக்டோபர் அல்லது நவம்பர் தொடக்கத்தில் இருக்கும் என கோடி காட்டினார்.

தோக் மாட் என்று அழைக்கப்படும் முகமட், அந்த மாதங்களில் GE15 இருந்தால் வரவு செலவுத் திட்டத்தை முன்னதாகவே தாக்கல் செய்ய அனுமதிக்கும் என்றும், நவம்பர் மற்றும் டிசம்பர் மாத இறுதியில் தேர்தலை நடத்த முடியாமல் போவதற்கு  அது மழைக்காலமாக இருக்கும் என்றும் ஹரியன் மெட்ரோ தெரிவித்துள்ளது.

அம்னோ துணைத் தலைவரான முகமட், பட்ஜெட் பொதுவாக அக்டோபர் மூன்றாவது வாரத்தில் மக்களவையில் தாக்கல் செய்யப்படும். ஆனால் முதல் வாரத்தில் முன்வைக்கப்படலாம் என்றார்.

பட்ஜெட் தாக்கல் செய்யப்பட்ட பிறகு, நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட்டு, ஒன்றரை மாதங்களுக்குள், நவம்பர் தொடக்கத்தில் இருந்து நவம்பர் நடுப்பகுதி வரை GE15 நடைமுறைக்கு வரலாம் என்று அவர் தனது தனிப்பட்ட கருத்துக்களைத் தெரிவித்தார்.

தேசிய முன்னணி  தனது உத்திகளைத் தயாரிக்க ஆண்டு இறுதி வரையிலான நேரத்தைப் பயன்படுத்தலாம் என்றார். நாடாளுமன்றத்தை கலைக்க பிரதமர் அழைப்பு விடுக்கும் பட்சத்தில் கூட்டணிக்கு சாதகமான நிலை ஏற்படும். பக்காத்தான் ஹராப்பானுக்கும் பிரதமருக்கும் இடையேயான ஒப்பந்தத்தை ஜூலை 30க்கு அப்பால் நீட்டிப்பதற்கு தான் ஆதரவாக இல்லை என்றும் தோக் மாட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here