புகையிலை, புகைபிடித்தல் கட்டுப்பாடு மசோதா நிறைவேற்றுவதை நிராகரிக்க சட்டவிரோத சந்தைகளை காரணம் கூறாதீர்கள்

புகையிலை மற்றும் புகைபிடித்தல் கட்டுப்பாட்டு மசோதா அடுத்த வாரம் மக்களவையில் தாக்கல் செய்யப்படும்போது, ​​அதை ஆதரிக்காமல் இருக்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் சிகரெட் மற்றும் வேப்பிற்கான சட்டவிரோத சந்தைப் பிரச்சினையை ஒரு சாக்காகப் பயன்படுத்தக்கூடாது என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறினார்.

இந்த மசோதா அரசு சாரா நிறுவனங்கள் மற்றும் வேப் உற்பத்தியாளர்கள் உட்பட முக்கிய பங்குதாரர்களால் ஒப்புக் கொள்ளப்பட்டது. மலேசியாவின் முதல் மத்திய புற்றுநோயியல் மருத்துவ ஆராய்ச்சி ஆய்வகமான Hematogenix மலேசியாவில் இன்று நடைபெற்ற ஊடக சந்திப்பின் போது அவர் கூறினார்.

நாம் வரலாற்றின் வலது பக்கத்தில் இருக்க வேண்டும். இந்த மசோதா தயாரிக்கப்பட்டு 10 ஆண்டுகள் ஆகிறது. ஆம், (ஒரு) சட்டவிரோத சந்தை உள்ளது. ஆனால் பொது சுகாதாரத்திற்கான சட்டத்திற்கு எதிராக வாக்களிக்க சட்டவிரோத சந்தை வாதத்தைப் பயன்படுத்த வேண்டாம். சட்டவிரோத சந்தைக்கு எதிராக போராடுவோம் என்றார்.

சட்டவிரோத சந்தைகள் மற்றும் நடைமுறைப்படுத்தல் மற்றும் அமலாக்கத்தின் தெளிவற்ற முறைகள் ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்தக்கூடிய பல நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் இந்த மசோதாவை எதிர்க்கக்கூடும் என்று ஒரு ஊடகம் முன்பு தெரிவித்திருந்தது.

2005 க்குப் பிறகு பிறந்த இளைய தலைமுறையினரை புகைபிடிக்கும் பழக்கம் மற்றும் போதை பழக்கத்தில் இருந்து பாதுகாக்கவும், மலேசியாவில் புகைப்பிடிப்பவர்களின் சதவீதத்தை 2040க்குள் ஐந்து விழுக்காடாக குறைக்கவும் இந்த மசோதாவில் Generation End Game (GEG) விதியை செயல்படுத்த பரிந்துரைக்கப்படுகிறது என்று கைரி முன்பு கூறியிருந்தார்.

அவர் கூறுகையில், இந்த மசோதா நிறைவேற்றப்பட்டால், 2005-க்குப் பிறகு பிறந்தவர்களுக்கு புகைபிடிப்பதைத் தடைசெய்து, வேப் உள்ளிட்ட புகைபிடிக்கும் பொருட்களின் உரிமையை இது போன்ற சட்டத்தை நிறைவேற்றும் உலகின் முதல் நாடு மலேசியாவாகும். சிகரெட் மற்றும் வேப்பிற்கான சட்டவிரோத சந்தைகள் இருப்பதை ஒப்புக்கொண்ட கைரி, அமலாக்கக் குழுக்களின் உதவியுடன் அத்தகைய சந்தைகளுக்கு எதிராக தனது அமைச்சகம் போராடும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here