சபாவின் ESSZone கடல் ஊரடங்கு ஆகஸ்ட் 8 வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது- சபா காவல்துறை

லஹாட் டத்து, ஜூலை 24 :

கிழக்கு சபா பாதுகாப்பு மண்டலத்தில் (ESSZone) ஏழு மாவட்டங்களுக்கு அப்பால் உள்ள கடல் பகுதியில் அமலில் இருந்த ஊரடங்கு உத்தரவு நாளையுடன் முடிவடைய இருந்த நிலையில், ஊரடங்கு உத்தரவு ஆகஸ்ட் 8 வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது என்று சபா மாநில காவல்துறை தலைவர் டத்தோ இட்ரிஸ் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

பெலூரான், சண்டகான், கினாபாடங்கான், லஹாட் டத்து, குனாக், செம்போர்னா மற்றும் தாவாவ் ஆகிய பகுதிகளில் மாலை 6 மணி முதல் காலை 6 மணி வரை இந்த கடல் ஊரடங்கு உத்தரவு அமல்படுத்தப்பட்டதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

“பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் வசிப்பவர்கள் வீட்டுக்குள்ளேயே இருக்க வேண்டும், அதே நேரத்தில் வெளியாட்கள் இப்பகுதியில் நுழைய (அல்லது இருக்க) அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள்,” என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பயங்கரவாதிகள் நீர்நிலைகள் ஊடாக அத்துமீறி நாட்டிற்குள் நுழையக்கூடாது என்பதற்காகவே ஊரடங்கு உத்தரவு நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது, இவ்வாறான பயங்கரவாத ஊடுருவல் குடியிருப்பாளர்கள், ஆராய்ச்சி நடத்தும் சர்வதேச ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் ரிசார்ட் தீவுகளுக்குச் செல்லும் சுற்றுலாப் பயணிகளின் பாதுகாப்பிற்கு அச்சுறுத்தலாக இருக்கலாம்.

“சேகரிக்கப்பட்ட தகவல்களின் அடிப்படையில், கடத்தலில் ஈடுபட்டுள்ள அபு சயாஃப் உள்ளிட்ட தீவிரவாத குழுக்கள், கடத்தல் மற்றும் எல்லை தாண்டிய குற்றங்களைச் செய்ய இந்த நீர்நிலைகளில் ஊடுருவ முயற்சிக்கின்றன,” என்று அவர் கூறினார்.

அப்பகுதியில் பாதுகாப்புப் படையினர் இருப்பது உள்ளூர் மக்களுக்கு பாதுகாப்பு உணர்வைத் தரும் அதே வேளையில், படகுகளின் இயக்கத்தை அமல்படுத்துவதற்கும் கண்காணிப்பதற்கும் ஊரடங்கு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளதாக இட்ரிஸ் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், மீன்பிடி நடவடிக்கைகளுக்கு விண்ணப்பிப்பவர்களுக்கு அனுமதிப்பத்திரங்களை வழங்குவதற்கும், ஊரடங்குச் சட்டத்தின் போது அவசரமான விஷயங்களில் கவனம் செலுத்துவதற்கும், பாதிக்கப்பட்ட பிரதேசங்களில் உள்ள மாவட்ட பொலிஸ் மா அதிபர்களுக்கு அதிகாரம் வழங்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here