கட்சி தாவல் மசோதா குறித்து ஜூலை 27ஆம் தேதி நாடாளுமன்றத்தில் விவாதிக்கப்படும்

கட்சி தாவல் மசோதா ஜூலை 27ஆம் தேதி விவாதிக்கப்படும் என்றும், அதில் எந்தப் பிரச்னையும் இல்லை என்றால் ஜூலை 28ஆம் தேதி இறுதிக் கூட்டத்தொடர் நடைபெறும் என்றும் பிரதமர் துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாபர்  தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த மசோதா ஜனவரி முதல் பல அனுமதிக்கப்பட்ட அமர்வுகளை உள்ளடக்கியதாகவும், ஏற்கனவே  மக்களவையிலுள்ள பல நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மத்தியில் இந்த விஷயம் பரவலாக அறியப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

வான் ஜுனைடி மேலும் கூறுகையில், இந்த மசோதா தற்போதுள்ள மற்ற சட்டங்களுடன் ஒப்பிடுகையில் வேறுபட்டது. ஏனெனில் இது தெரிவுக்குழுவால் தயாரிக்கப்பட்டு  நாடாளுமன்றத்தால் அச்சிடப்பட்டது மற்றும் அட்டர்னி-ஜெனரல் அறைகளால் (AGC) வரைவு செய்யப்படவில்லை.

எனவே, இந்த மசோதாவின் நடைமுறை, அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கும் ஏற்கெனவே தெரியும் என்பதை நான் இங்கு தெளிவுபடுத்த விரும்புகிறேன். அதனால் சுமுகமாக  27ஆம் தேதி விவாதம் நடத்தப்பட்டு 28ஆம் தேதி மாலை, 2.30 மணிக்கு நல்ல முடிவு கிடைக்கும் என எதிர்பார்க்கலாம்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (2021 லாங் இன்டர்நேஷனல் கார்ப்பரேட் டைட்டன் விருதுகள் (எல்ஐசிடிஏ)) விழாவில் கலந்து கொண்ட பின்னர் ஊடகவியலாளர் சந்திப்பின் போது, ​​”எந்த தடையும் இல்லை என்றால், நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் (மசோதாவுடன்) உடன்படுவார்கள்.

சட்ட விவகாரப் பிரிவு மற்றும் AGC உடனான சந்திப்பு ஜூலை 25 ஆம் தேதி நடைபெறும் என்றும் எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுடனான   சந்திப்பு ஜூலை 26 ஆம் தேதி நடைபெறும் என்றும் வான் ஜுனைடி முன்பு தெரிவித்திருந்தார்.

மற்ற முன்னேற்றங்களில், திவால் தொடர்பான சட்டம் பற்றி கேட்கப்பட்டபோது, ​​திவால்நிலையை திறம்பட சமாளிக்க மற்ற நாடுகளின் மாதிரிகளின் படி அரசாங்கம் பொறிமுறையை ஆய்வு செய்து வருகிறது என்றார்.

2020 ஆம் ஆண்டில் அரசாங்கம் வரம்பை RM50,000 இலிருந்து RM100,000 ஆக உயர்த்தியிருந்தாலும், புதிய வரம்பை அதிக மதிப்புக்கு உயர்த்துவது ஒரு நல்ல தீர்வாகாது, குறிப்பாக கோவிட் -19 இன் தாக்கத்தினால் என்று அவர் கூறினார்.

நாம் ஒரு முக்கியமான விஷயத்தை நினைவில் கொள்ள வேண்டும். 2030 க்குள் ஒரு தொழில்முனைவோர் தேசத்தை நோக்கி நகர்கிறோம், அதிக திவாலானவர்கள் இருந்தால், நமது இளைஞர்கள் தொழில்முனைவோராக இருப்பதைத் தவிர்ப்பார்கள். மேலும் மலேசியாவை ஒரு வணிக நாடாக மாற்றுவதற்கான அரசாங்க முயற்சிகளைத் தடுக்கலாம் என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவின் திவால் சட்டங்கள் ஆங்கிலேயர் காலத்தில் உருவாக்கப்பட்டது என்றும் அவை முழுமையாக மாற்றப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு இறுதியில் மக்களவையில் தாக்கல் செய்யப்படும் பட்ஜெட் விவாதத்தின் போது இதை நாம் முன்வைக்க முடியுமானால், கட்டமைப்பிலோ அல்லது ஈடுபாட்டிலோ சவால்கள் இல்லாவிட்டால் வெற்றி கிடைக்கும் என்று நான் கூறினேன். சில தரப்பினரிடமிருந்து அதிக ஆட்சேபனைகள் இல்லை என்று அவர் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here