குளுவாங் கைதியின் மரணம் குறித்த விசாரணைக்கு முழு ஒத்துழைப்பு அளிக்கப்படும் – மலேசிய சிறைச்சாலைகள் துறை

கு ளுவாங், ஜூலை 27 –

கடந்த ஜூன் 28 அன்று, குளுவாங் சிறைக் கைதியின் மரணம் தொடர்பான போலீஸ் விசாரணைக்கு மலேசிய சிறைச்சாலைகள் துறை முழு ஒத்துழைப்பு அளிக்கும்.

மேலும், நடைமுறை மற்றும் குற்றத்திற்கு இணங்காதவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று சிறைச்சாலைகள் துறை துணை ஆணையர், ஜெனரல் டத்தோ அப்துல் அஜிஸ் அப்துல் ரசாக் கூறினார்.

“ஒரு நெறிமுறை மீறல் நடந்தால், நாங்கள் சட்டத்தை பின்பற்ற வேண்டும் மற்றும் நீதிமன்ற நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் அல்லது குறைந்தபட்சம், ஒழுக்காற்று நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். இருப்பினும், அது நிரூபிக்கப்படாத வரை, நாங்கள் நடவடிக்கை எடுக்க முடியாது. காவல்துறையின் விசாரணைக்காக நாங்கள் காத்திருக்க வேண்டும்,” என்று அவர் இன்று செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அத்தோடு சமூக ஊடகங்களில் இந்த வழக்கைப் பற்றி ஊகங்கள் அல்லது அனுமானங்களைச் செய்வது தவறானது என்று அப்துல் அஜீஸ் பொதுமக்களை எச்சரித்தார்.

சிறைச்சாலை சட்டம் 1995 மற்றும் அனைத்துலக மனித உரிமைகள் சட்டத்திற்கு உட்பட்டது என்பதால், கைதிகளுக்கு சிகிச்சை அளிப்பதில் இதுவரை எமக்கு எந்த பிரச்சனையும் இல்லை, என்றார்.

நாட்டின் தடுப்பு மற்றும் மறுவாழ்வு வசதிகள் பாதுகாப்பாக இருப்பதாக அப்துல் அஜீஸ் உறுதியளித்தார்.

நேற்று ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர், CP டத்தோ கமாருல் ஜமான் மாமட் கூறுகையில், கைதியான கிம் ஷிஹ் கீட் (36) மரணம் தொடர்பாக தான் 12 பேர் – மூன்று குடும்ப உறுப்பினர்கள், 5 சிறைத் தோழர்கள் மற்றும் நான்கு சிறை ஊழியர்களிடம் வாக்குமூலங்கள் பதிவு செய்யப்பட்டதாகக் கூறினார்.

ஜூன் 22 அன்று, செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தால் குடித்துவிட்டு வாகனம் ஓட்டிய குற்றத்திற்கான தீர்ப்பைத் தொடர்ந்து, காபி கடை உரிமையாளரான கிம், ஏழு நாட்கள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM15,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்ட பின்னர், ஜூன் 28 அன்று விடுவிக்கப்படவிருந்தார்.

இருப்பினும், அன்று காலையில் கிம்மை அழைத்துச் செல்லச் சென்றபோது, அவர் இறந்துவிட்டதாக ​​பிணவறை மேலாளரிடமிருந்து தங்களுக்கு அழைப்பு வந்ததாக அவரது குடும்பத்தினர் குற்றம் சாட்டினர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here