மலாக்காவில் மன அழுத்ததால் பாதிக்கப்பட்ட 23 ஆசிரியர்களுக்கு ஆலோசனை (counselling) வழங்கப்படும்

மலாக்கா: மன அழுத்தத்தில் உள்ளதாக அடையாளம் காணப்பட்ட இருபத்தி மூன்று ஆசிரியர்களின் மன ஆரோக்கியத்தை அதிகரிக்க ஆலோசனை உள்ளிட்ட சில செயல்முறைகளை மேற்கொள்ள அழைக்கப்படுவார்கள்.

மாநில கல்வி மற்றும் தொழில்நுட்பக் குழுத் தலைவர் டத்தோ ரைஸ் யாசின், மலாக்காவில் நடந்த மனச்சோர்வு, பதட்டம் மற்றும் மன அழுத்த அளவுகள் (DASS) சோதனையின் அடிப்படையில் அவர்கள் அனைவரும் மன அழுத்தத்திற்கு ஆளாகியிருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

அவர்களில் சிலருக்கு வேலை காரணமாக மன அழுத்தம் இல்லை. மாறாக வீட்டில் உள்ள பிரச்சனைகள், நிதி மற்றும் குடும்ப பிரச்சனைகள் போன்ற வெளிப்புற காரணிகளால் அழுத்தத்தில் உள்ளனர். இந்த ஆசிரியர்களை கண்டறிந்து அவர்களுக்கு கவுன்சிலிங் நடத்த உள்ளோம்.

நான் அவர்களின் நிலையை தனிப்பட்ட முறையில் கண்காணிப்பேன். மேலும் ஆசிரியர்கள் எதிர்கொள்ளும் அழுத்தத்தை குறைக்க முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் இன்று க்ருபோங் சமூக மண்டபத்தில் மாநில பள்ளி விளையாட்டு கவுன்சிலின் நெட்பால் சாம்பியன்ஷிப்பில் பங்கேற்ற பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அடையாளம் காணப்பட்ட அனைத்து 23 ஆசிரியர்களும் (3.54%) மலாக்காவில் உள்ள 13,976 ஆசிரியர்களில் 648 பேரில் அடங்குவர். அவர்கள் DASS தேர்வின் மூலம் மன அழுத்தத்தில் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது, 28 (4.32%) பேர் மனச்சோர்வடைந்துள்ளனர்.

ஜூலை 27 அன்று, முதலமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சுலைமான் முகமட் அலி, மலாக்கா மாநிலக் கல்வித் துறைக்கு, மாநிலத்தில் 648 ஆசிரியர்கள் மன அழுத்தம் மற்றும் மனச்சோர்வுக்கு உள்ளாவதற்கான காரணங்களை ஆராயுமாறு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here