கோழிக்கான ஏற்றுமதி மீதான தடையை நீக்க அரசாங்கம் தேதி எதுவும் நிர்ணயிக்கப்படவில்லை

கோழி ஏற்றுமதிக்கான தடையை நீக்குவதற்கு அரசாங்கம் இன்னும் தேதியை நிர்ணயிக்கவில்லை. உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சர் அலெக்சாண்டர் நந்தா லிங்கி கூறுகையில், இந்த விவகாரம் அமைச்சரவையில் முன்பு விவாதிக்கப்பட்டது. இந்த விஷயத்தில் எடுக்கும் எந்த முடிவும் அனைத்து தரப்பினரின் நலன்களையும் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும் என்று நந்தா கூறினார்.

இந்த விஷயத்தில் எந்த முடிவும் விவசாயம் மற்றும் உணவுத் தொழில் அமைச்சகம் மற்றும் தொடர்புடைய அமைச்சகங்களால் அறிவிக்கப்படும் என்று அவர் இன்று இங்கு நடந்த மலேசிய குடும்ப ஆசைகள் சுற்றுப்பயணத்தின் சரவாக் பதிப்பில் பல சாவடிகளைப் பார்வையிட்ட பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இதேவேளை, உள்நாட்டு பாவனைக்கு தேவையான கோழிக்கறி விநியோகம் இருப்பதாகவும் அவர் தெரிவித்துள்ளார். சில வியாபாரிகள் கோழி இறைச்சியை நிர்ணயிக்கப்பட்ட (அதிகபட்ச) விலையை விட குறைவாக விற்பனை செய்வதையும் நாங்கள் கண்டறிந்தோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 4 அன்று, விவசாயம் மற்றும் உணவுத் தொழில்துறை அமைச்சர் ரொனால்ட் கியாண்டி, பிராய்லர் கோழிகளின் ஏற்றுமதிக்கான தடை இன்னும் நடைமுறையில் உள்ளது. ஆனால் கோழிகளின் விலை மற்றும் உற்பத்தி முழுமையாக நிலைபெறும் வரை இது தற்காலிகமானது என்று கூறினார்.

கால்நடைத் தீவனத்தின் விலை அதிகரிப்பு மற்றும் ஏற்றுமதி நிறுத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து கோழி உற்பத்தி செலவு அதிகரித்துள்ளதை அரசாங்கம் அறிந்திருப்பதாக அவர் கூறினார். இது சம்பந்தமாக, பிராய்லர் கோழி மற்றும் முட்டையிடும் கோழி வளர்ப்பாளர்களுக்கு அவர்களின் சுமையை குறைக்க 1.1 பில்லியன் ரிங்கிட் மானியம் வழங்க அரசாங்கம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here