மாட் ரெம்பிட் சட்டவிரோத பந்தயத்திற்கு சகாக்களின் அழுத்தமே காரணம்

இளைஞர்கள் மாட் ரெம்பிட் (சட்டவிரோத பந்தய) நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுவதற்கு சகாக்களின் அழுத்தம் ஒரு காரணம் என்று ஶ்ரீ ஆலம் காவல்துறை துணைத் தலைவர் ரோஸ்லான் முகமட் தாஹிர் கூறுகிறார்.

ஜோகூர் பாரு ஶ்ரீ ஆலம், கூலாய், ஸ்கூடாய் மற்றும் இஸ்கந்தர் புத்ரி ஆகிய இடங்களில் 16 முதல் 27 வயதுக்குட்பட்ட 300 மாட் ரெம்பிட் ஆகியோருடன் நேர்காணல்களை உள்ளடக்கிய சட்டவிரோத பந்தயங்கள் குறித்த மூன்று வருட ஆராய்ச்சிக்குப் பிறகு இது தான் கண்டுபிடித்ததாக ரோஸ்லான் கூறினார்.

இவ்வளவு நேரமும், எல்லோரும் விரல்களை சுட்டிக்காட்டி, யாரையாவது குற்றம் சொல்லத் தேடுகிறார்கள் (மாட் ரெம்பிட் பிரச்சினைக்காக). சிலர் அரசாங்கம், குடும்பம் மற்றும் சமூகத்தை கூட குற்றம் சாட்டியுள்ளனர்.

எனது ஆராய்ச்சியின் மூலம்  இது அரசாங்கத்தின், அமலாக்க அதிகாரிகளின் அல்லது குடும்பத்தின் தவறு அல்ல என்று கண்டறியப்பட்டது. அவர்கள் தாங்களாகவே ஈடுபட்டார்கள், 90% நேரம் இது சகாக்களின் அழுத்தம் காரணமாகும் என்று அவர் தனது “Rempit Barah Dalam Masyarakat — Salah Siapa?” என்ற புத்தகத்தை வெளியிட்ட பிறகு கூறினார். இன்று இங்கே.

சில அமைப்புகள் மூலம் அரசாங்கம் தொடர்ந்து நிகழ்ச்சிகள் மற்றும் விழிப்புணர்வு பிரச்சாரங்களை நடத்தினால், மாட் ரெம்பிட் பிரச்சினையை சமாளிக்க முடியும் என்று ரோஸ்லான் கூறினார். ஆனால் அறிவுரை வழங்குவதில் பெற்றோரும் பங்கு வகிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here