செப்டம்பர் முதல் அரசு வளாகங்களுக்கு 10-20% வாடகை குறைப்பு

செர்டாங்: வணிகர்கள் மற்றும் சிறு வணிகர்களுக்கு தங்கள் வளாகத்தை வாடகைக்கு விடுகின்ற அமைச்சகங்கள் மற்றும் அரசு நிறுவனங்கள் அடுத்த மாதம் முதல் வாடகையை 10 முதல் 20% வரை குறைக்க அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

பணவீக்கத்திற்கு எதிரான ஜிஹாத் மீதான சிறப்பு பணிக்குழுவின் தலைவர் டான்ஸ்ரீ அன்னுவார் மூசா இந்த விஷயம் பணிக்குழுவின் கடைசி கூட்டத்தில் முன்மொழியப்பட்டதாகவும், நேற்றைய அமைச்சரவை கூட்டத்தில் ஒப்புக் கொள்ளப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சராக இருக்கும் அன்னுவார், அனைத்து பொதுப் பல்கலைக்கழக வளாகங்களிலும் உணவுக் கடை நடத்துபவர்கள் மற்றும் சேவை வழங்குநர்களுக்கு ஆறு மாத வாடகை விலக்கு அளித்த உயர்கல்வி அமைச்சகத்தின் முன்முயற்சியைப் பின்பற்றி RM3.50 குறைந்த விலையில் உணவு வழங்க முடியும் என்றார். இது சாத்தியமானது என்று நிரூபிக்கப்பட்டது.

எனவே, கோலாலம்பூர் மாநகர மன்றம் (டிபிகேஎல்) மஜ்லிஸ் அமானா ரக்யாட் (மாரா) போன்ற அரசு நிறுவனங்களையும், சிறு வணிகர்களுக்கு வாடகையை குறைந்தபட்சம் 10% குறைக்கும் வகையில் தங்கள் வளாகங்களை வாடகைக்கு விடுகின்ற அமைச்சகங்களையும் கொண்ட கொள்கையை விரிவுபடுத்துவோம் என்று அவர் இன்று பணிக்குழு கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கிய பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

கோழி, முட்டை, சமையல் எண்ணெய் உள்ளிட்ட சில பொருட்களின் விலையை குறைப்பது மற்றும் விற்பனை அல்லது விலை குறைப்பு திட்டங்களை ஏற்பாடு செய்வது, நாட்டில் பணவீக்கம் மற்றும் விலைவாசி உயர்வைக் கட்டுப்படுத்த அரசுக்கு உதவுவதில் பொதுமக்களின் நம்பிக்கையை அதிகரிக்கும் என்று அன்னுவார் கூறினார். ஆண்டின் தேசிய தின சுலோகம், “Keluarga Malaysia, Standing Strong Together”.

ஒரு பெரிய மலேசியக் குடும்பமாக, விலைவாசியை குறைக்க முயற்சி செய்ய வேண்டும். அதனால் விலைவாசி உயர்வு சுழற்சியில் சிக்கிக் கொள்ளாமல், சம்பந்தப்பட்ட செலவுகளை விட உணர்வுகளின் அடிப்படையில் விலையை உயர்த்தும் அளவிற்கு என்று அவர் கூறினார்.

உதாரணமாக, கோழி இறைச்சி மற்றும் சமையல் எண்ணெய் விலைகள் குறைக்கப்பட்டபோதும், மின்சாரக் கட்டணம் அதிகரிக்கப்படாதபோதும், சமைத்த உணவுகள் உட்பட சில பொருட்களின் உற்பத்திச் செலவை, வியாபாரிகளின் ஒத்துழைப்புடன் தக்கவைத்துக்கொள்ளலாம் அல்லது குறைக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here