அரசியல் நிதியளிப்பு மசோதா தொடர்பான குறிப்பாணை அடுத்த மாதம் அமைச்சரவையில் சமர்ப்பிக்கப்படவுள்ளது

கோலாலம்பூர்: உத்தேச அரசியல் நிதியளிப்பு மசோதா மீதான குறிப்பாணை அடுத்த மாதம் நடைபெற உள்ள அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் சமர்ப்பிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

பிரதமர் துறை அமைச்சர் (நாடாளுமன்றம் மற்றும் சட்டம்) டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாபர்  கூறுகையில், இந்த மசோதா தொடர்பான விஷயங்கள் குறித்து நேற்று தேசிய ஆட்சி, ஒருமைப்பாடு மற்றும் ஊழல் எதிர்ப்பு மையம் (ஜிஐஏசிசி) மற்றும் வழக்கறிஞர் ஆகியோருடன் விவாதம் நடைபெற்றது.

இது மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC), சங்கங்களின் பதிவாளர் (RoS), மலேசியாவின் நிறுவனங்கள் ஆணையம் மற்றும் பிரதமரின் துறையின் கீழ் உள்ள சட்ட விவகாரப் பிரிவு (BHEUU) ஆகியவற்றையும் உள்ளடக்கியது.

“அரசியல் நிதியுதவி, அங்கீகரிக்கப்பட்ட பங்களிப்பாளர்கள் மற்றும் இந்த சட்டத்தின் கீழ் குற்றங்களுக்கு அபராதம் ஆகியவற்றை ஒழுங்குபடுத்துவதற்கான ஒரு நிறுவனத்தை நிறுவுதல் ஆகியவை விவாதிக்கப்பட்ட முக்கியமான கொள்கை விஷயங்களில் அடங்கும்” என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இந்தக் கொள்கை விஷயங்களைச் செம்மைப்படுத்துமாறு ஜிஐஏசிசிக்கு அறிவுறுத்தியதாகவும், சிவில் சமூகம் மற்றும் அரசு சாரா நிறுவனங்களின் உள்ளீடுகளைக் கருத்தில் கொண்டு மசோதாவின் நிர்வாக வரைவைத் தயாரிக்குமாறு BHEUU மற்றும் AGC ஐக் கேட்டுக் கொண்டதாகவும் வான் ஜுனைடி கூறினார்.

கூடுதலாக, முன்மொழியப்பட்ட சட்டத்திற்கு ஒரு அளவுகோலை அமைக்க மற்ற நாடுகளில் இதே போன்ற சட்டங்களைப் பயன்படுத்துவது குறித்த ஒப்பீட்டு பகுப்பாய்வு மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார், மேலும் இது RoS மற்றும் SSM இன் கீழ் இருக்கும் சட்டங்களுடன் சீரமைக்கப்பட வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தார்.

GIACC ஆல் தீர்மானிக்கப்படும் காலக்கெடுவின்படி அனைத்து பங்குதாரர்களுடனும் நிச்சயதார்த்த அமர்வுகளை நடத்துவதற்கு, மசோதாவின் வரைவு விரைவில் தயாரிக்கப்பட வேண்டும் என்றும் வான் ஜுனைடி அழைப்பு விடுத்தார்.

அரசியல் நிர்வாகத்தில் வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் பொறுப்புக்கூறலைக் காட்ட, இந்தச் சட்டம் உடனடியாக அமல்படுத்தப்படுவது பொருத்தமானது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here