நிபோங் தெபாலில் திறந்த வெளியில் எரித்ததற்காக வளாகத்தின் உரிமையாளருக்கு RM40,000 அபராதம்

நிபோங் திபால், பினாங்கு சுற்றுச்சூழல் துறை (DOE) நிபோங் டெபாலில் உள்ள ஒரு வளாகத்தின் உரிமையாளருக்கு எதிராக RM40,000 விலையில் 20 சம்மன்களை வழங்கியுள்ளது. இங்கு எண்ணெய் பனை ஓலைகளை பதப்படுத்துவதற்கும், அதன் விளைவாக திறந்த  எரிவதற்கும் மற்றும் வளாகத்தில் திறந்த எரிப்பதற்கு அனுமதித்தது.

அதன் இயக்குனர் ஷரிபா ஜக்கியா சையத் சஹாப் கூறுகையில், நேற்று நண்பகல் முதல் தீ விபத்து ஏற்பட்ட போதிலும், விஷயங்கள் கட்டுப்பாட்டை மீறியபோது 3.53 மணிக்கு மட்டுமே தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறைக்கு தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டது.

தீ விபத்துகள் பொதுவான நிகழ்வு என்று தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறையால் தெரிவிக்கப்பட்டதன் பேரில் துறை விசாரணைக்கு சென்றது. மேலும் இந்த வளாகம் சுற்றுச்சூழல் தரச் சட்டம் 1974 இன் பிரிவு 29A (1) ஐ மீறியது சுற்றுச்சூழல் தர (திட்டமிட்ட கழிவு) விதிமுறைகள் மற்றும் பல திட்டமிடப்பட்ட கழிவு மேலாண்மை விதிமுறைகளுக்கு இணங்கவில்லை என்பது தெரியவந்தது.

தீயை அணைக்கும் முயற்சிகளுக்கு உதவ ஹாட்ஸ்பாட்களைக் கண்டறிந்து வரைபடமாக்க காற்றின் தர கண்காணிப்பு பணி மற்றும் வெப்ப ட்ரோன் விமானங்களை நாங்கள் நடத்தினோம்,” என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார், திறந்த எரிப்பு இப்போது கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது மற்றும் தீ தடுப்பு முயற்சிகள் மற்றும் தடுப்பு நடவடிக்கைகள், தீ தடுப்புகளை உருவாக்குதல் உட்பட. இன்னும் நடத்தப்பட்டன.

வளாகத்தில் ஏற்பட்ட தீ, நிபோங் டெபலைச் சுற்றியுள்ள காற்றின் தரத்தை கெடுக்க வழி வகுத்தது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here