அடுத்த ஆண்டு GE15ஐ நடத்துவது பொருத்தமானதல்ல: ஜாஹிட்

கோலாலம்பூர்: பொருளாதாரக் காரணிகள் மற்றும் பணவீக்க விகிதத்தில் சாத்தியமான அதிகரிப்பு காரணமாக அடுத்த ஆண்டு 15ஆவது பொதுத் தேர்தலை (GE15) நடத்துவது பொருத்தமற்றது என்று தேசிய முன்னணி (BN) தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி கருத்து தெரிவித்துள்ளார்.

பொதுத்தேர்தல் இந்த ஆண்டு நடத்தப்படும் என்று நான் நம்புகிறேன். ஏனென்றால் அந்த திசையில் பல குறிகாட்டிகள் உள்ளன. இந்த ஆண்டு அதை (GE15) நடத்துவது எங்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமானது என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று இன்று உலக வர்த்தக மையத்தில் (WTC) வனிதா BN மாநாட்டின் நிறைவு விழாவில் செய்தியாளர்களை சந்தித்தபோது கூறினார்.

பிஎன் அனைத்து மட்டங்களிலும் GE15 க்கு தயாராகி வருகிறது என்று அவர் கூறினார். வாக்காளர்களின் ஆதரவைப் பெறுவதற்கு கட்சி இயந்திரம் தங்களால் இயன்றதைச் செய்யும் என்பதை உறுதிப்படுத்த மனநிலையுடன் போட்டியிடும் திட்டங்களுடன்.

நாம் முன்பு விட அதிகமாக பாடுபட வேண்டும். நாங்கள் பல்வேறு தரப்பிலிருந்து தாக்கப்பட்ட பின்தங்கியவர்களாக இருந்தாலும், இந்த முறை (GE15) ஆதிக்கம் செலுத்தும் வகையில் செயல்படுவோம் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், அஹ்மத் ஜாஹிட் தனது உரையில், பிஎன் மீது ‘கொல்லப்படுவதை’ தடுக்க, குறிப்பாக சமூக ஊடகங்களில், கடற்கரை போர் கப்பல்கள் (எல்.சி.எஸ்) போன்ற பிரச்சினைகள் தொடர்பான குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக எதிர்க்கட்சிகளை எதிர்த்துப் போராட பிஎன் விரைவாக இருக்க வேண்டும் என்றார்.

பிரச்சார காலம் தொடங்கும் வரை பிஎன் இயந்திரம் காத்திருக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார். இதற்கிடையில், இன்று நடைபெறும் மாநாட்டில் வனிதா பிஎன் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் நோரைனி அஹ்மட் முன்வைத்த தீர்மானங்களை, GE15க்கான பிஎன் அறிக்கையாக எடுத்துக் கொள்ள கட்சித் தலைமை தயாராக இருப்பதாக அஹ்மட் ஜாஹிட் கூறினார்.

குறிப்பாக பெண்களுக்காக ஒரு பல்கலைக்கழகம் மற்றும் வங்கியை நிறுவுதல், இரண்டு வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளுடன் உள்ள பெண்களுக்கு வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வதற்கான விருப்பம் மற்றும் நெகிழ்வுத்தன்மை மற்றும் கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் 14(1)(பி) பிரிவைத் திருத்துவது ஆகியவை தீர்மானங்களில் அடங்கும். தாய் குடிமகனாகவும், தந்தை வெளிநாட்டவராகவும் இருக்கும் குழந்தைகளின் குடியுரிமை தொடர்பானது.

மாநாட்டின் நிறைவில் BN உறுப்பு கட்சியை  சேர்ந்த டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வீ கா சியோங் மற்றும் டான்ஸ்ரீ எஸ். விக்னேஸ்வரன் மற்றும் பொதுச் செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் ஜாம்ப்ரி அப்துல் காதிர் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here