நஜிப்பின் இறுதி SRC மேல்முறையீடு: தலைமை நீதிபதியின் பாரபட்சமான தன்மை உண்மையான ஆபத்து என்கிறது தற்காப்பு தரப்பு

புத்ராஜெயா: எஸ்ஆர்சி இன்டர்நேஷனல் சென்.பெர்ஹாட் விசாரணையின் தலைமை நீதிபதி குறித்து பாரபட்சம் ஆபத்தாக  இருந்தது என்று டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக்கின் தரப்பு கூறுகிறது.

திங்கள்கிழமை (ஆகஸ்ட் 15) இங்குள்ள கூட்டரசு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீட்டில் புதிய ஆதாரங்களைச் சேர்க்கும் மனுவில் பெக்கான் நாடாளும்ன்ற உறுப்பினரின் தலைமை வழக்கறிஞர் ஹிஸ்யாம் தெஹ் போ டீக்  இவ்வாறு கூறினார்.

எழுத்துப்பூர்வ சமர்ப்பிப்பில், மே பேங்கின் நீண்ட கால ஊழியராக, நீதிபதி முகமட் நஸ்லான் முகமட் கசாலியின் முந்தைய நடத்தை (முன்பு உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி மற்றும் தற்போது மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற நீதிபதி) நியாயமான நபருக்கான காரணத்தை வழங்கக்கூடும் என்றும் வாதிட்டார்.

நஜிப் கூற விரும்பும் கூடுதல் ஆதாரம், மேபேங்க் குழுமத்தின் பொது ஆலோசகராகவும், நிறுவன செயலாளராகவும் இருந்த நீதிபதி முகமட் நஸ்லான் “கண்டுபிடிப்பு” தொடர்பானது.

தீவிர நலன் மோதலை மேற்கோள் காட்டி, விசாரணை அதிகாரிகள் நஜிப் ஆட்சேபனையை முன்வைத்த விசாரணையின் முந்தைய கட்டத்தில் விசாரணை நீதிபதியின் நலன் முரண்பாட்டின் அடிப்படையில் ஆட்சேபனையை எழுப்புவதற்கு   அல்லது வெளிப்படுத்தத் தவறிவிட்டனர் என்று வாதிட்டார்.

நீதிபதி முகமட் நஸ்லானின் பங்கு மீதான விசாரணை முடிவடையும் வரை மேல்முறையீட்டு வழக்கின் விசாரணையை ஒத்திவைக்க வேண்டும் என்று வாதிடும் எழுத்துப்பூர்வ சமர்ப்பிப்பில் வாதிட்டார். முன்னதாக, தலைமை நீதிபதி தெங்கு துன் மைமூன், நஜிப்பின் நோட்டீஸைத் திருத்துவதற்கான தற்காப்பு விண்ணப்பத்தை அனுமதித்து, பிரேரணையை விசாரிப்பதற்கு முன் புதிய ஆதாரங்களைச் சேர்க்க அனுமதித்தார்.

கூடுதல் ஆதாரங்களைச் சேர்க்க அனுமதி கோரி ஜூன் 7 தேதியிட்ட மோஷன் நோட்டீசை நீதிமன்றத்தில் நஜிப் தாக்கல் செய்திருந்தார். தலைமை வழக்கறிஞர் டத்தோ வி. சிதம்பரம், மதிய உணவு இடைவேளைக்குப் பிறகு தரப்பு சமர்ப்பிப்புக்கு பதில் அளிப்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. பிற்பகல் 2 மணிக்கு நீதிமன்ற அமர்வு மீண்டும் தொடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here