மொத்தம் RM27,600 லஞ்சம் பெற்றதாக சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை பணியாளர் ஒருவர் மீது குற்றச்சாட்டு

ஜோகூர் பாரு, ஆகஸ்ட் 17 :

சாலைப் போக்குவரத்துத் துறையின் துணை அமலாக்கப் பணியாளர் ஒருவர், நான்கு ஆண்டுகளாக ஒரு தளவாட நிறுவனத்திடமிருந்து மொத்தம் RM27,600 லஞ்சம் பெற்றதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

40 வயதான அஹ்மட் ஜமீல் முகமட் சாரு என்பவருக்கு எதிரான குற்றச்ச்சாட்டு, புதன்கிழமை (ஆகஸ்ட் 17) செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி அஹ்மத் கமால் ஆரிபின் இஸ்மாயில் முன் வாசிக்கப்பட்டபோது, அவர் அந்த நான்கு குற்றச்சாட்டுகளையும் நிராகரித்து விசாரணை கோரினார்.

மூவார் ஜேபிஜே கிளையில் இன்னும் பணியாற்றிவரும் அஹ்மட் ஜமீல், நிறுவனத்தின் மீது நடவடிக்கை எடுக்காமல் இருக்க, சைரிகாட் சிவன் சக்தி மஜு எண்டர்பிரைஸ் நிறுவனத்தின் பொது மேலாளர் பிபி விஜயன் என்பவரிடமிருந்து ஆன்லைன் வங்கி பரிமாற்றம் மூலம் RM6,000 வாங்கியதாக முதலில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

ஜனவரி 26, 2016 முதல் அதே ஆண்டு டிசம்பர் 25 வரை அவர் அந்தக் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

ஜனவரி 30, 201,7 முதல் டிசம்பர் 23, 2017 வரை RM7,600 லஞ்சம் பெற்றதாகவும், அதைத் தொடர்ந்து ஜனவரி 27, 2018 முதல் 26, 2018 வரை RM11,000 மற்றும் ஜனவரி 27 முதல் RM3,000 லஞ்சம் பெற்றதாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. , 2019, மார்ச் 24, 2019 வரை, இதே காரணத்திற்காக அதே நிறுவனத்திடமிருந்து மேற்குரப்பட்ட ரொக்கத்தை நான்கு தடவைகளால மொத்தம் RM27,600 பெற்றார் என குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

அஹ்மட் ஜமீல் மீது மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 17(a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது ஐந்து மடங்கு லஞ்சத் தொகை அல்லது RM10,000 அபராதம் அல்லது எதுவாக அதிகமோ அது வழங்கப்படும்.

இவ்வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் ஒரு தனி நபர் உத்தரவாதத்துடன் RM6,000 ஜாமீநின் செல்ல நீதிமன்றம் அனுமதித்தது.

மேலும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்திடம் ஒப்படைக்க வேண்டும் என்றும் , வழக்கு நடைபெறும் காலம் வரை ஒரு மாதத்திற்கு ஒரு முறை மலாக்கா எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் அறிக்கை செய்யவும் வேண்டும் என்று நீதிபதி அஹ்மத் கமால் ஆரிஃபின் உத்தரவிட்டார்.

பின்னர் அவர் அடுத்த குறிப்பு மற்றும் ஆவணங்களை ஒப்படைப்பதற்காக செப்டம்பர் 20 ஆம் தேதியை நிர்ணயித்ததுடன் ஒரு சட்டப்பூர்வ பிரதிநிதித்துவத்தை அமர்த்துமாறு குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here