வெளிநாட்டு ஊழியர்களை பணியமர்த்துவதற்கான தற்காலிக முடக்கம் ஆகஸ்ட் 19 முதல் நீக்கம்

கோலாலம்பூர்: வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கான விண்ணப்பங்கள் மீதான தற்காலிக முடக்கம் வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 19) முதல் நீக்கப்படும் என்று மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் தெரிவித்துள்ளார்.

தற்காலிக முடக்கம் குறித்து முன்பே முடிவு செய்யப்பட்டிருந்தாலும், தொழில்துறையினரின் கோரிக்கையை கருத்தில் கொண்டு புதிய முடிவு எடுக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

நான் (தொழில்துறையின் கோரிக்கை) ஒப்புதல் அளிக்க முடிவு செய்துள்ளேன். எனவே முடக்கம் நீக்கப்பட்டது. இந்த வெள்ளிக்கிழமை முதல் புதிய விண்ணப்பங்களைச் செயல்படுத்துவோம்.

செவ்வாயன்று (ஆகஸ்ட் 16) Wisma HRD Corp இல் பல வணிக சங்கங்களைச் சந்தித்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறுகையில், 400,000 வெளிநாட்டு ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கான முந்தைய விண்ணப்பங்கள் அனைத்தும் இந்த மாத இறுதிக்குள் தொடர வேண்டும் என்று நாங்கள் முடிவு செய்துள்ளோம்.

சரவணன் கூறுகையில், வெளிமாநிலத் தொழிலாளர்களின் பிரச்சினையை நன்கு புரிந்து கொள்ள அமைச்சகம், தொழில்துறையைச் சேர்ந்த 15 பேர் மற்றும் மனிதவள அமைச்சகத்தின் ஐந்து பிரதிநிதிகள் கொண்ட சிறப்புக் குழுவை அமைத்துள்ளது.

இந்தக் குழு, பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுப்பதில் தொழில்களுக்கு உதவுவதற்குத் தேவையான போதெல்லாம் உடனடி விவாதங்களை நடத்தும். இன்று, வேலையின்மை விகிதம் குறையத் தொடங்கியிருப்பதைக் காண்கிறோம். இது ஒரு நல்ல விஷயம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

வாராந்திர வேலை நேரத்தை 48லிருந்து 45 ஆகக் குறைப்பது தொடர்பான வேலைவாய்ப்புச் சட்டம் 1955-க்கான திருத்தத்தை அமல்படுத்துவதை ஒத்திவைக்க வேண்டும் என்று தொழில்துறையினரின் கோரிக்கை குறித்து பிரதமர் மற்றும் பிற அமைச்சர்களுடன் விவாதிக்க வேண்டும் என்று சரவணன் கூறினார்.

திருத்தம் குறித்து இரண்டு கருத்துக்கள் பெறப்பட்டுள்ளன. தொழிலாளர்களின் பார்வையில், அமைச்சகம் 15 மில்லியன் தொழிலாளர்களுக்கு அதைச் செயல்படுத்துவதை விரைவுபடுத்த வேண்டும் என்று அவர்கள் விரும்புகிறார்கள்.

ஆனால், நாங்கள் தொழில்துறையினருடன் இது பற்றி விவாதித்தபோது, ​​அவர்கள் பொருளாதார வீழ்ச்சியிலிருந்து மீண்டுவிட்டதால், நாங்கள் அதை ஒத்திவைக்க வேண்டும் என்று அவர்கள் விரும்புகிறார்கள். இரு தரப்பினரின் கோரிக்கைகளையும் நான் புரிந்துகொள்கிறேன். எனவே இந்த விஷயத்தை நாங்கள் விவாதித்து சிறந்த முடிவை எடுப்போம்  என்று அவர் கூறினார்.

வாரந்திர வேலை நேரத்தை 48ல் இருந்து 45 ஆக குறைப்பதற்கான வேலைவாய்ப்பு சட்டம் 1955ல் திருத்தம் செப்.1 முதல் அமலுக்கு வருகிறது.

புதிய ஒழுங்குமுறையின் கீழ், கோவிட்-19 தொற்றுநோய் போன்ற அவசரகால சூழ்நிலைகளில் வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது உட்பட இடம், நேரம் மற்றும் வேலை நாட்கள் ஆகியவற்றின் பொருத்தத்தின் அடிப்படையில் பணியாளர்கள் பணியாற்ற அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள்.

இந்தத் திருத்தம் தொழிலாளர்களின் நலனைக் கவனிப்பதையும், சர்வதேச தொழிலாளர் அமைப்பு மாநாட்டின்படி வேலை நேரத்தை தளர்த்துவதையும் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here