நீதித்துறை செயல்முறையை ‘துஷ்பிரயோகம்’ செய்ததற்காக நஜிப், வழக்கறிஞர்களை பார் கவுன்சில் சாடுகிறது

பெடரல் நீதிமன்றத்தில் SRC மேல்முறையீட்டில் முன்னாள் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ நஜிப் அப்துல் ரசாக் மற்றும் அவரது வழக்கறிஞர்கள் நடந்துகொண்டதை மலேசிய வழக்கறிஞர்கள் கண்டித்ததாக மலேசியாகினி தெரிவித்துள்ளது.

அதன் தலைவர் Karen Cheah, இது மலேசியாவின் நீதித்துறை செயல்முறையை துஷ்பிரயோகம் செய்வதாகவும் அமைப்புக்கு அவப்பெயரை ஏற்படுத்துவதாகவும், சம்பந்தப்பட்ட வழக்கறிஞர்கள் ஒழுக்காற்று நடவடிக்கையை எதிர்கொள்ள வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

நஜிப் தனது வழக்கறிஞர்களை விடுவித்து புதியவர்களை நியமிக்கும் உரிமை உடையவராக இருந்தாலும், அவ்வாறு செய்வது என்பது புதிய சட்டக் குழு பொறுப்பேற்றுக் கொள்ளும்போது நீதிமன்றம் ஒத்திவைக்க அனுமதிக்காத அபாயத்தை எடுத்துக்கொள்வதாகவும் அவர் கூறினார்.

நஜிப்பின் வழக்கறிஞர்களைப் பொறுத்தவரை, வழக்கறிஞர்கள் எந்த வழக்கையும் ஏற்றுக் கொள்ள மாட்டார்கள் என்று சட்ட நடைமுறை விதிகள் கூறுகின்றன. நீதிமன்றத்தால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட விசாரணை தேதிகளில் வாடிக்கையாளருக்கு ஆஜராகிப் பிரதிநிதித்துவம் செய்ய முடியும் என்று நியாயமான முறையில் உறுதியளிக்கும் வரை. அந்த தேதிகளில் விசாரணைக்கு தயாராக இருக்க வழக்கறிஞர்கள் எல்லா முயற்சிகளையும் எடுக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here