நஜிப்புக்கு சிறப்பு சலுகை எதுவும் இல்லை என காஜாங் சிறைத்துறை தெரிவித்துள்ளது

முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக்கிற்கு காஜாங் சிறையில் சிறப்பு சலுகை அளிக்கப்படும் என்ற வதந்தியை சிறைத்துறை மறுத்துள்ளது. இன்று முகநூல் பதிவில், “போலித் தகவல்களைப் பரப்புவதை நிறுத்துங்கள்” என்று சிறைத்துறை தெரிவித்துள்ளது. இந்த இடுகையுடன், IKEA போன்ற அலமாரிகள் மற்றும் ஒரு மேஜையுடன் கூடிய சுத்தமான, விசாலமான, நன்றாகப் பொருத்தப்பட்ட அறையின் படம் இருந்தது.

SRC இன்டர்நேஷனல் வழக்கில் ஃபெடரல் நீதிமன்றம் நஜிப்பின் தண்டனை மற்றும் தண்டனையை உறுதி செய்ததில் இருந்து, சிறையில் நஜிப்பின் சாத்தியமான விஐபி சிகிச்சை பற்றிய கருத்துகளால் சமூக ஊடகங்கள் நிரம்பி வழிகின்றன. உச்ச நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பைத் தொடர்ந்து அவர் நேற்று மாலை காஜாங் சிறைக்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டார்.

அனைத்து கைதிகளும் ஒரே மாதிரியாக நடத்தப்படுவார்கள் என்று வலியுறுத்தி, நஜிப்பிற்கு அத்தகைய சிறப்பு வழங்கப்படாது என்று துறை எப்ஃஎம்டிக்கு தெரிவித்துள்ளது. கருத்துக்களுக்காக எப்ஃஎம்டி உள்துறை அமைச்சகத்தையும் அணுகியுள்ளது.

“நன்கு இணைக்கப்பட்ட” கைதிகளுக்கான முன்னுரிமை சிகிச்சை பற்றிய குற்றச்சாட்டுகள் புதியவை அல்ல, ஏனெனில் சில கைதிகளுக்கு அத்தகைய சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டதாக செய்திகள் வந்துள்ளன.

ஆகஸ்ட் 11, 1989 அன்று, மலாய் மெயில் கார்ப்பரேட் பிரமுகர் அப்துல்லா ஆங்கின் அறிக்கையை எடுத்துச் சென்றது. அவர் காஜாங் சிறையில் அடைக்கப்பட்டிருந்தபோது, ​​சிறைக்கும் நகரத்துக்கும் இடையே வழக்கமாகச் செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டார்.

கோலாலம்பூரில் உள்ள ஜாலான் ஈப்போவில் உள்ள அவரது குடும்பத் தொழிற்சாலையில் அவர் விடுவிக்கப்படுவதற்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு காவலர்கள் இல்லாமல் ஆங் காணப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது.

தொழிற்சாலைக்கு அருகில் செயல்படும் ஸ்டால் உரிமையாளர்கள் அவர் மதிய உணவு மற்றும் தேநீர் அருந்துவதைப் பார்ப்பார்கள் என்றும், அவர் அடிக்கடி சொகுசு கார்களில் “தலைவர் வகை மனிதர்களுடன்” செல்வதையும் அந்த அறிக்கை கூறுகிறது. காஜாங் சிறைச்சாலைக்கு மீண்டும் எடுத்துச் செல்வதற்காக ஆங் எப்போதாவது உணவைப் பொட்டலம் செய்து வந்தார்.

அவரது இருப்பு அலுவலக ஊழியர்கள் மற்றும் தொழிலாளர்களின் பேச்சாக இருக்கும். அவர் நெகிரி செம்பிலானில் உள்ள மன்டினில் உள்ள ஒரு ஆர்க்கிட் பண்ணையில், சிறைத்துறையால் அமைக்கப்பட்ட ஒரு ஆர்க்கிட் பண்ணையில் வேலை செய்து கொண்டிருந்தார்.

தற்போது செயலிழந்துள்ள மலேசியன் ஓவர்சீஸ் இன்வெஸ்ட்மென்ட் கார்ப் நிறுவனத்தின் முன்னாள் நிர்வாக இயக்குனரான ஆங், கிரிமினல் நம்பிக்கை மீறல் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டதால் டிசம்பர் 15, 1986 அன்று கோலாலம்பூர் உயர் நீதிமன்றத்தால் எட்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. “சலுகை பெற்ற கைதி” தொடர்பான சர்ச்சை, காவல் துறையைப் போல சிறைத்துறை மறுசீரமைக்க வழிவகுத்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here