நாயக்கின் பேச்சு மத சகிப்புத்தன்மைக்கு எதிரானது என்று ராமசாமி நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்

மலேசியாவில் சகிப்புத்தன்மை மற்றும் மத உணர்வின் முக்கியத்துவத்தை இஸ்லாமிய மத போதகர் ஜாகிர் நாயக் மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு கோத்தா பாருவில் உரை நிகழ்த்தியபோது மீறி விட்டதாக இன்று  உயர்நீதிமன்றத்தில் இன்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

பினாங்கு துணை முதல்வர் II, பி ராமசாமி, நாயக் தனக்கு அடைக்கலம் கொடுத்த நாட்டின் மக்களை கேலி செய்வதன் மூலம் உணர்ச்சியற்றவர் என்று கூறினார். நாயக்கின் கோத்தாபாரு கருத்துக்கள் பல மலேசியர்களின் கோபத்தை ஈர்த்தது.

மலேசிய சீனர்களை ‘வந்தேறிகள்’ அல்லது ‘pendatang’ என்று அழைத்து, மலேசிய இந்துக்களின் விசுவாசத்தைக் கேள்விக்குள்ளாக்கியதன் மூலம், அவர் அவர்களைக் கோபப்படுத்தியது மட்டுமின்றி, மலாய்-முஸ்லிம் சமூகத்தின் உணர்வுகளையும் சீண்டினார் என்று அவர் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 8, 2019 அன்று கிளந்தான் தலைநகரில் நாயக்கின் உரையைத் தொடர்ந்து அவரது உணர்வுகள் குறித்து வழக்கறிஞர் நவ்ப்ரீத் சிங் ஆய்வு செய்தபோது முன்னாள் கல்வியாளர் இவ்வாறு கூறினார்.

73 வயதான ராமசாமி, தான் முதல் தலைமுறை மலேசியர் என்றும், அவரது பெற்றோர் 1920 ஆம் ஆண்டு இந்தியாவில் இருந்து குடிபெயர்ந்ததாகவும் கூறினார். அவர் பல முஸ்லீம் மற்றும் சீன நண்பர்களுடன் வளர்ந்ததாகவும், பண்டிகை காலங்களில் அவர்களது வீடுகளுக்கு அழைக்கப்பட்டதாகவும் கூறினார். மலேசியர்களாகிய நாங்கள் ஒருவருக்கொருவர் இனம் மற்றும் மதத்தை மதிக்கிறோம், ஆனால் நாங்கள் ஒருவரையொருவர் குடும்பமாக நடத்துகிறோம்.

தேசிய நல்லிணக்கம் மற்றும் ஒற்றுமையை அடைவதையும் பராமரிப்பதையும் இலக்காகக் கொண்ட ருக்குன் நெகாராவின் கொள்கைகளை நாங்கள் வாழ்கிறோம் மற்றும் நிலைநிறுத்துகிறோம  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், இந்த அடிப்படைக் கோட்பாடுகள் நாயக் மீறிவிட்டதாக தெரிகிறது. அவர் இங்கு இன மற்றும் மத சகிப்புத்தன்மையைக் காட்டவில்லை. இப்போது மலேசியாவில் நிரந்தரமாக வசிக்கும் நாயக் தாக்கல் செய்த அவதூறு வழக்குகளுக்கு பதிலளித்த ராமசாமி கூறினார்.

மலேசியாவில் இஸ்லாம் பிரசங்கம் செய்வதில் தனக்கு எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை என்று ராமசாமி கூறினார். நாயக்கின் பிரசங்கத்தைக் கேட்டு மக்கள் இஸ்லாத்தைத் தழுவுவதில் தனக்கும் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை என்றார்.

ஆனால் அவரது ஒப்பீட்டு மதத்தின் பதிப்பு மற்ற மதங்களைப் பற்றிய ஆத்திரமூட்டும் அறிக்கைகளை உள்ளடக்கியது. அவை புண்படுத்தும் மற்றும் இன-பின்னடைவைத் தூண்டியுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

அக்டோபர் மற்றும் டிசம்பர் 2019 இல், ராமசாமி தனக்கு எதிராக ஐந்து அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாகக் கூறி நாயக் இரண்டு தனித்தனி வழக்குகளைத் தாக்கல் செய்தார். இவற்றில் ஒன்று,  கிளந்தான் கோத்தா பாரு  அரசாங்கத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட ஒரு நிகழ்வில் தான் பேசியதை  ராமசாமி  “manipulated”  என்று நாயக் கூறினார். நீதிபதி ஹயாத்துல் அக்மல் அப்துல் அஜீஸ் முன் விசாரணை நவ., 8க்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here