காமன்வெல்த் நாடுகள் நஜிப்பின் விசாரணையை நியாயமற்றதாகவே பார்க்கும் என்கிறார் ஜாஹிட்

எஸ்ஆர்சி இன்டர்நேஷனல் தொடர்பான குற்றச்சாட்டுகள் மீதான நஜிப் ரசாக் விசாரணை விரைவில் நியாயமற்ற விசாரணையாக காமன்வெல்த் நாடுகள் பார்க்கும் என்று அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி கூறுகிறார். புதிய ஆதாரங்கள் சேர்க்கப்படுவதை அனுமதிக்காத பெடரல் நீதிமன்றத்தின் முடிவுகளை ஜாஹிட் மேற்கோள் காட்டினார். அவரது வழக்கறிஞர்களுக்கு அதிக அவகாசம் மறுக்கப்பட்டது, அத்துடன் வழக்கு தீர்க்கப்படுவதற்கு முன்பு ஒரு குற்றவாளி தீர்ப்பு கசிந்தது.

கசிந்த தீர்ப்பை பெடரல் நீதிமன்றத்தின் தலைமைப் பதிவாளர் உறுதிப்படுத்தினார். அது ஒரு வரைவு நகல் என்றும் கூறினார். உண்மை என்னவென்றால், குற்றவாளியின் தீர்ப்பு ஏற்கனவே (முன்னரே) தீர்மானிக்கப்பட்டது என்று ஜாஹிட் அம்னோ உறுப்பினர்களிடம் இன்று ஒரு சிறப்பு கூட்டத்தில் கூறினார். ஜாஹிட், உச்ச நீதிமன்றத்தின் கண்டுபிடிப்புகளை மறுக்க விரும்பவில்லை.

ஆனால் நஜிப்பின் மேல்முறையீட்டில் சில நியாயங்களைக் கேட்டேன். நஜிப்பின் விசாரணையில் முன்னாள் மத்திய வங்கி கவர்னர் ஸெட்டி அஜீஸ் போன்ற சில “கதாப்பாத்திரங்கள்” இல்லாதது – அவரது பெயர் இந்த வழக்கில் அடிக்கடி குறிப்பிடப்பட்டாலும் – நஜிப் நியாயமற்ற முறையில் விசாரிக்கப்பட்டார் என்ற கருத்தையும் அவர் கூறினார். அம்னோ தலைவர்கள் குற்றம் சாட்டப்படும் போது, ​​கட்சியின் எதிரிகள் விடுவிக்கப்படும் போது மட்டுமே நீதித்துறை சுதந்திரமாக கருதப்பட்டது என்று ஜாஹிட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here