முஹிடினுக்கு மீண்டும் நாட்டை வழிநடத்த வாய்ப்பு கொடுங்கள் என்கின்றனர் பெரிகாத்தான் உறுப்பு கட்சிகள்

செர்டாங்: புத்ராஜெயாவைக் கைப்பற்றி, டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினை மீண்டும் பிரதமராக்க முடியும் என்ற எங்கள் பலத்தை நினைவுகூருங்கள் என்று பெரிகாத்தான் தேசியக் கூறு கட்சிகள் கூறுகின்றன. பெரிக்காத்தானின் மாநாட்டில், கெராக்கான், பார்ட்டி சொலிடாரிட்டி தனா எர்கு (சபா ஸ்டார்) மற்றும் சபா முற்போக்குக் கட்சி (எஸ்ஏபிபி) தலைவர்கள் ஒருமனதாக முஹிடினுக்கு மீண்டும் நாட்டை வழிநடத்த ஒரு வாய்ப்பு வழங்கப்பட வேண்டும் என்று கூறினர்.

கெராக்கான் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் டோமினிக் லாவ், முஹிடினின் கொள்கைகள் பெரிகாத்தானின் உணர்வை சிறப்பாகப் பிரதிபலிப்பதாகக் கூறினார். ஊழலுக்கு எதிரான அவரது போராட்டம் அவரது தலைமையின் நேர்மையைக் காட்டுகிறது. முஹிடின் தைரியமாகப் பேசுவதற்கும் உண்மையைக் காரணம் காட்டி முடிவெடுப்பதற்கும் இதில் அடங்கும் என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஆக. 27) பெரிகாத்தான் மாநாட்டில் தனது உரையில் கூறினார்.

அமைச்சரவை, நாடாளுமன்றம் மற்றும் மாநில அரசுகளிலும் அதிக எண்ணிக்கையிலான பேரிக்கான் பிரதிநிதிகள் இருப்பதையும் அவர் குறிப்பிட்டார். இதையும் மீறி, முன்னேற்றத்திற்கு இன்னும் அதிக இடம் உள்ளது. எனவே நாம் ஒன்றிணைந்து பெரிகாத்தானுக்கு எங்கள் ஆதரவை வழங்குவோம் என்று அவர் கூறினார்.

சபா ஸ்டார் பொதுச்செயலாளர் எட்வர்ட் லிங்கு புகுட் கூறுகையில், சபாஹான்கள் பொதுவாக முஹிடின் கூட்டாட்சி அரசாங்கத்தை வழிநடத்த வேண்டும் என்று நம்புகிறார்கள்.  சபாவில் எங்களுக்கு 25 நாடாளுமன்ற இடங்கள் உள்ளன. அதில் பெரும்பான்மையை பெரிகாத்தான் வெற்றிபெறச் செய்வோம், இதனால் கூட்டாட்சி இடங்களுக்கு அதிக பங்களிப்பை வழங்க முடியும் என்று லிங்கு கூறினார்.

SAPP தலைவர் டத்தோஸ்ரீ யோங் டெக் லீ, சபாவில் பெரிகாத்தானின் ஒரு பகுதியாக இல்லாத கட்சிகள் உள்ளன, அவை முஹிடினை பிரதமராக ஆதரித்தன. ஏனெனில் அவர் மாநிலத்தின் மீது அக்கறை கொண்டிருப்பதாக அவர்கள் உணர்ந்தனர். சபா மற்றும் சரவாக்கின் சுயாட்சியைப் பாதுகாப்பதில் பெரிகாத்தான் மற்றும் முஹிடின் பிரதமராக  இருக்க தங்கள் உறுதிமொழிகளை நிறைவேற்றினர்.

SAPP பெரிகாத்தானில் சேர முடிவு செய்ததற்குக் காரணம், சபா மற்றும் சரவாக் விவகாரங்களுக்காக முஹிடினுக்கு ஒரு சிறப்பு அமைச்சகத்தை உருவாக்கியதே ஆகும். மலேசிய ஒப்பந்தம் 1963 (MA63) நிகழ்ச்சி நிரல் அரசாங்கத்தின் அக்கறையில் உள்ளது என்ற நம்பிக்கையை இது எங்களுக்கு அளித்தது என்றார் யோங்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here