நன்கொடை சட்டவிரோத செயல்களால் வந்தது என்றால் நான் அதை ஏற்றுக்கொண்டிருக்க மாட்டேன் என்கிறார் ஜாஹிட்

கோலாலம்பூர்: டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி (படம்) திங்கள்கிழமை (ஆகஸ்ட் 29) உயர் நீதிமன்றத்தில் கூறினார், ஒரு முஸ்லீம் என்ற முறையில், யாயாசன் அகல்புடிக்கு அனுப்பப்பட்ட நன்கொடைகள் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளில் இருந்து வந்தவை என்று தெரிந்தால் நிராகரித்திருப்பேன். 69 வயதான அஹ்மத் ஜாஹித், சரவாக்கிலிருந்து ஒரு நன்கொடையாளரிடமிருந்து வோங் சாங் வூ @ வோங் ஷு செயின் என்ற தொழிலதிபர் மூலம் பெறப்பட்ட RM10 மில்லியன் பங்களிப்பைப் பற்றிக் குறிப்பிடுகிறார், 10 காசோலைகள் மூலம் பெறப்பட்ட பணம் சுத்தமானது என்று கூறினார்.

நன்கொடையாளர் சரவாக்கைச் சேர்ந்தவர், வோங் மலேசியாவைச் சேர்ந்த அந்த நன்கொடையாளருக்கு பங்காளியாக இருந்தார். அவர் வெளிநாட்டில் இருந்ததால், அவர் வோங் மூலம் நன்கொடையை வழங்கினார். எனவே, பெறப்பட்ட பணம் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளிலோ அல்லது சட்டவிரோத ஆதாரங்களிலோ பெறப்படவில்லை என்று நான் கருதினேன். ஒரு முஸ்லீம் என்ற முறையில், இது சட்டவிரோத மூலங்களிலிருந்து என்று தெரிந்தால், அத்தகைய பங்களிப்புகளை நான் மறுத்திருப்பேன். அதுவே எனது நிலைப்பாடு.

முன்னாள் துணைப் பிரதமர் தனது வழக்கறிஞர் ஹமிடி முகமட் நோவின் மறுபரிசீலனையின் போது, ​​12 குற்றவியல் நம்பிக்கை மீறல் (CBT), 8 ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் மற்றும் 27 பணமோசடி குற்றச்சாட்டுகள் உட்பட 47 குற்றச்சாட்டுகள் மீது வாதாடினார். யயாசன் அகல்புடிக்கு (YAB) சொந்தமான மில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட்.

இதற்கு முன், மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) விசாரணை அதிகாரி கிறிஸ்ட் ஷெல்டன் மெருன் நீதிமன்றத்தில், 2015 ஆம் ஆண்டு இரவு விருந்தில், சியா பீ எண்டர்பிரைஸ் எஸ்டிஎன் பிஎச்டியின் இயக்குநரான வோங்கிடம் இருந்து அஹ்மத் ஜாஹித் ரிம10 மில்லியன் நன்கொடையாகக் கோரியதாகக் கூறினார். ஏழை மற்றும் ஏழைகளுக்கு உதவுவதே பங்களிப்பு என்று குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் கூறினார்.

MACC விசாரணை அதிகாரி முகமட் அமிருதின் நோர்டின் வோங் சாட்சியமளிக்க வோங்கைக் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை என்றும் குடிவரவுத் திணைக்களத்தின் சோதனையில் அவர் வெளிநாட்டில் இருப்பதாகவும், அவரது சாட்சி அறிக்கையை மட்டுமே நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்த முடியும் என்றும் சாட்சியம் அளித்திருந்தார். யாயாசன் அல்-புகாரி பெற்ற RM7.5 மில்லியன் நன்கொடையில், அஹ்மத் ஜாஹித், நன்கொடை அவரது நண்பரான டான்ஸ்ரீ சையத் மொக்தார் அல்-புகாரியிடமிருந்து பணமாக பெறப்பட்டாலும், அது அவரது தனிப்பட்ட பயன்பாட்டிற்காக அல்ல என்று கூறினார்.

அஹ்மத் ஜாஹித், இந்தப் பணம் ஒரு அரசியல் பங்களிப்பு அல்லது பையா (விசுவாசம்) அடிப்படையில் ஒரு தொண்டு நன்கொடை என்றும், எனவே, அவரது தனிப்பட்ட கணக்கில் டெபாசிட் செய்யப்படவில்லை என்றும் கூறினார். பணத்தை யயாசன் அகல்புடியில் ரொக்கமாக டெபாசிட் செய்ய முடியவில்லை. உமர் அலி அப்துல்லா, பணம் மாற்றுபவர், பணத்தை (RM7.5 மில்லியன்) காசோலையாக மாற்றினார் மற்றும் யயாசன் அகல்புடியின் அறங்காவலர்களான மெசர்ஸ் லூயிஸ் & கோவின் கணக்கில் மாற்றினார்.அதை காசோலைகளாக மாற்றுவது உமர் அலியின் முன்முயற்சியாகும், எனது அறிவுறுத்தலின் பேரில் அல்ல,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். செவ்வாய்க்கிழமை (ஆகஸ்ட் 30) ​​நீதிபதி டத்தோ கொலின் லாரன்ஸ் செக்வேரா முன் விசாரணை தொடர்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here