பேராக்கில் RM6.6 மில்லியன் மதிப்புள்ள போதைப்பொருள் கைப்பற்றப்பட்டது; 5 பேர் கைது

ஈப்போ, தாப்பா செண்டேரியாங்கில் நடத்தப்பட்ட நடவடிக்கையின் போது சுமார் RM6.6 மில்லியன் மதிப்புள்ள போதைப்பொருள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டு ஐந்து பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 26) காலை 9.45 மணியளவில் நடந்த சோதனையின் போது, ​​பதப்படுத்துதல் மற்றும் விநியோக மையமாகப் பயன்படுத்தப்பட்ட ஒரு கொட்டகையில் மெத்தாம்பெட்டமைன் என நம்பப்படும் 110 கிலோவுக்கும் அதிகமான போதைப்பொருள் கைப்பற்றப்பட்டதாக பேராக் காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ முகமட் யூஸ்ரி ஹசன் பஸ்ரி தெரிவித்தார்.

ஐந்து பேரில் இருவர் சகோதரர்கள் மற்ற மூவரும் நண்பர்கள். திங்களன்று (ஆகஸ்ட் 29) மாநில காவல்துறை தலைமையகத்தில் நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில், சந்தேக நபர்களில் மூன்று பேரும் போதைப்பொருளுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்தனர் என்று அவர் கூறினார்.

சந்தேக நபர்களில் ஒருவரின் கீழ் பதிவு செய்யப்பட்ட இரண்டு வாகனங்கள் மற்றும் RM161,375 மதிப்புள்ள நகைகளையும் நாங்கள் பறிமுதல் செய்தோம். அவர்கள் ஆகஸ்ட் 27 முதல் செப்டம்பர் 2 வரை ஏழு நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். நான்கு சந்தேக நபர்களிடம் வீடு திருட்டு மற்றும் பிற குற்றங்களுக்கு முந்தைய பதிவுகள் உள்ளன.

போதைப்பொருட்களை பதப்படுத்த பயன்படுத்தப்பட்டதாக நம்பப்படும் இரசாயன பொருட்கள் மற்றும் உபகரணங்களையும் போலீசார் கைப்பற்றியதாக  முகமட் யூஸ்ரி கூறினார்.

இந்த போதை மருந்துகள் பேராக் நாட்டிற்கு வெளியே விற்கப்படுவதாக நம்பப்படுகிறது. மேலும் 1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான போதைப்பொருள் பயன்படுத்துவோருக்கு விநியோகிக்க முடியும் என்றார்.

எங்கள் ஆரம்ப விசாரணைகளின் அடிப்படையில், அவை ஜூன் மாதத்தில் இருந்து செயல்படுகின்றன,” என்று அவர் கூறினார். இந்த வழக்கு ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் பிரிவு 39(B) இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டவுடன் கட்டாய மரண தண்டனையைக் கொண்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here