போர்ட் கிள்ளானுக்கு இந்திய கடற்படை கப்பல் வருகை

போர்ட் கிள்ளான், இந்திய கடற்படையின் மூன்றாவது சர்யு வகுப்பு ரோந்துக் கப்பலான ஐஎன்எஸ் சுமேதா, மூன்று நாள் பயணமாக  நேற்று போர்ட் கிள்ளானுக்கு வந்தடைந்தது.

இங்குள்ள புலாவ் இண்டாவில் உள்ள தேசிய ஹைட்ரோகிராஃபிக் மையத்தில் கமாண்டிங் அதிகாரி, கமாண்டர் பி.பனீந்த்ரா தலைமையிலான கப்பலின் வருகையை, ராயல் மலேசியன் கடற்படையின் (RMN) உதவிப் பணியாளர்கள் (செயல்பாடுகள் மற்றும் வியூகம்) ரியர் அட்மிரல் கிர் ஜுனைடி இட்ரிஸ் வரவேற்றார்.

2,200 டன் எடையும், 105.34 மீட்டர் நீளமும் கொண்ட இந்த ஐஎன்எஸ் சுமேதா என்பது உள்நாட்டிலேயே கட்டப்பட்ட கடற்படை கடல் ரோந்துக் கப்பல் என்பது இதன் சிறப்பாகும்.

நேற்றிரவு ஒரு இரவு விருந்தில் தனது உரையில், ஐஎன்எஸ் சுமேதாவின் போர்ட் கிள்ளான் பயணம் இருதரப்பு உறவுகளை வலுப்படுத்துதல், கடல்சார் ஒத்துழைப்பை மேம்படுத்துதல் மற்றும் இந்தியா மற்றும் மலேசியா இடையே இயங்கும் தன்மையை மேம்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டது என்றார்.

இதற்கிடையில், மலேசியாவிற்கும் இந்தியாவிற்கும் இடையிலான அனைத்து எதிர்கால ஒப்பந்தங்களும் இரு நாடுகளுக்கும் பரஸ்பர நம்பிக்கையை கட்டியெழுப்புவதற்கும் வலுவான உறவுகளை உருவாக்குவதற்கும் ஒரு முக்கியமான ஊடகமாக தொடரும் என்று தான் நம்புவதாக கிர் ஜுனைடி கூறினார். மலேசியாவுக்கான இந்திய தூதர் பி.என். ரெட்டியும் இந்த நிகழ்ச்சியின்போது உடனிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here