நாடாளுமன்ற கூட்டம் அக்டோபர் 3ஆம் தேதி தொடங்குகிறது

நாடாளுமன்றம் அக்டோபர் 3ஆம் தேதி  கூடவிருப்பதாக அறிவிப்பு வந்துள்ளது. அக்டோபர் 7ஆம் தேதி பட்ஜெட் தாக்கல் செய்யப்படும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. மக்களவை சபாநாயகர் டான்ஸ்ரீ அசார் அஜிசான் ஹருன், சபைத் தலைவர் என்ற முறையில் பிரதமரிடமிருந்து நோட்டீஸ் வந்ததை உறுதி செய்தார்.

2023ஆம் ஆண்டுக்கான வரவு செலவுத் திட்டத்தை தாக்கல் செய்வதற்கான தேதியில் மாற்றம் குறித்து அவர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்குத் தெரிவிக்க வேண்டும். 222 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு தேதி மாற்றத்தை தெரிவிக்க குறைந்தபட்சம் 28 நாட்கள்  அறிவிப்பு தேவை.

2023ஆம் ஆண்டுக்கான பட்ஜெட் தாக்கல் அக்டோபர் 28ஆம் தேதிக்கு முன்னதாக நிர்ணயிக்கப்பட்டது. வரவு செலவுத் திட்டத்தை அக்டோபர் முதல் வாரத்திற்கு முன்னோக்கி நகர்த்துவது நாடாளுமன்றம் சமர்பிக்கப்பட்ட உடனேயே கலைக்கப்படும் என்ற ஊகத்தைத் தூண்டியது.

நிதியமைச்சர் டத்தோ தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ் பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்வார் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அக்டோபர் 7ஆம் தேதிக்கு பின்னர் நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட்டால், நவம்பர் மாத இறுதிக்குள் தேர்தல் நடைபெறும் என ஆய்வாளர்கள் கணித்துள்ளனர். டிசம்பர் மாதம் பருவமழை பொதுவாக தொடங்கும் மற்றும் கிழக்கு கடற்கரையில் பல பகுதிகளில் வெள்ளம் ஏற்படும். இது வாக்குப்பதிவு செயல்முறைக்கு இடையூறாக இருக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here