நீதித்துறையை அவமதித்து அவதூறாக பேசியதாக புக்கிட் அமான் அஹ்மத் ஜாஹிட்டை விசாரிக்கிறது

கோலாலம்பூர்: கடந்த சனிக்கிழமை உலக வர்த்தக மையத்தில் (WTC) நடைபெற்ற அம்னோ சிறப்பு மாநாட்டில் பேசியபோது நீதித்துறையை அவமதித்து அவதூறாக பேசியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட அம்னோ தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடிக்கு எதிராக புக்கிட் அமான் விசாரணை நடத்துகிறது. ராயல் மலேசியன் காவல்துறையின் (PDRM) கார்ப்பரேட் கம்யூனிகேஷன்ஸ் தலைவர், உதவி ஆணையர் ஏ ஸ்கந்தகுரு, இந்த விவகாரம் தொடர்பாக நாடு முழுவதும் கிடைத்த 12 போலீஸ் புகார்களைத் தொடர்ந்து விசாரணை நடத்தப்பட்டது என்றார்.

புக்கிட் அமான் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் (JSJ) வழக்கு/சட்டப் பிரிவின் (D5) வகைப்படுத்தப்பட்ட குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினால் (USJT) விசாரணை நடத்தப்படுகிறது. தேச துரோக சட்டம் 1948 பிரிவு 4(1) மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 பிரிவு 233 இன் படி விசாரணை நடத்தப்படுகிறது. விசாரணை இன்னும் நடைபெற்று வருகிறது என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

முன்னதாக, நேற்று காலை 11 மணியளவில் இங்குள்ள டாங் வாங்கி மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் (IPD) அகமது ஜாஹிட்டுக்கு எதிராக தேசிய அறக்கட்டளை கட்சி (AMANAH) செய்த போலீஸ் அறிக்கையை ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டன.

டத்தோவின் வழக்கில் பெடரல் நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பைத் தொடர்ந்து தேசிய நீதித்துறை, அட்டர்னி ஜெனரல் திணைக்களம், மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) மற்றும் யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங் ஆகியவற்றை அவதூறாகப் பேசியதாக பாகான் டத்தோவின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

AMANAH Mobilization Bureau இன் இயக்குனர் முகமட் Sany Hamzan மேற்கோள் காட்டப்பட்ட வீடியோ கிளிப்புகள் மற்றும் விழாவில் அஹ்மத் ஜாஹிட் பேசிய உரை சமூக ஊடகங்களில் பரவலாகப் பரப்பப்பட்டன. அஹ்மத் ஜாஹிட் மற்றும் அதே நிகழ்வில் பேசிய பல நபர்களுக்கு எதிராகவும், பேச்சைப் பதிவேற்றிய தரப்பினரையும், நிகழ்ச்சியை ஏற்பாடு செய்த தரப்பினரையும் விசாரிப்பதோடு காவல்துறை விசாரணை நடத்தும் வகையில் ஒரு அறிக்கை தயாரிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here