முகக்கவசம் உள்அரங்குகளில் கட்டாயமாகப் பயன்படுத்துவது தொடர வேண்டுமா என்பதை MoH முடிவு செய்யும் என்கிறார் முஹிடின்

புத்ராஜெயா, உள்அரங்குகளில் முகக்கவசம் பயன்படுத்துவதை ரத்து செய்யலாமா என்பது குறித்து சுகாதார அமைச்சகம் (MoH) முடிவு செய்யும் என  தேசிய மீட்பு கவுன்சில் (MPN) தலைவர் டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தெரிவித்தார்.

கோவிட்-19 நிலைமை மேலும் மேம்பட்டால், முகக்கவசத்தின் பயன்பாடு இன்னும் அவசியமா என்ற பிரச்சினையை இன்று MPN கூட்டத்தில் துணை சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் நூர் அஸ்மி கசாலியிடம் எழுப்பினார்.

அவர் (டாக்டர் நூர் ஆஸ்மி) அமைச்சகம் இந்த விஷயத்தை நெருக்கமாக ஆய்வு செய்யும் என்றார். இது சிங்கப்பூர் செய்ததால் மட்டுமல்ல, நாமும் செய்ய வேண்டும் என்று அவர் இங்கு கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கிய பின்னர் ஒரு ஊடக சந்திப்பில் கூறினார்.

ஊடக அறிக்கைகளின்படி, இன்று சிங்கப்பூரில் உள்ள மக்கள் பொதுப் போக்குவரத்து மற்றும் சுகாதார வசதிகளைத் தவிர முகக்கவசம் அணிய வேண்டியதில்லை.

கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்படாமல் இருப்பதை உறுதிசெய்ய முகக்கவசம் அணிவது சிறந்த நடவடிக்கை என்று முஹிடின் நம்புகிறார்.  தொற்றுநோயைக் கையாண்ட இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு இந்த நாட்டில் உள்ளவர்களுக்கு இது ஏற்கனவே ஒரு பழக்கமாகிவிட்டது.

முகக்கவசங்களை பயன்படுத்துவது ஒரு கட்டாயத்திற்குப் பதிலாக ஒரு பழக்கமாகிவிட்டது என்று நான் நம்புகிறேன். அது கட்டாயமாக்கப்படாவிட்டால், மக்கள் பாதுகாப்பாக உணர விரும்பினால், அவற்றைத் தொடர்ந்து பயன்படுத்தலாம் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த மே மாதம் சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம் (MOTAC) அறிமுகப்படுத்திய 2022 சுற்றுலா மீட்புத் திட்டத்தை செயல்படுத்துவது குறித்து, MOTAC ஆல் முன்மொழியப்பட்ட நான்கு ஆண்டு மீட்பு காலம் மிக நீண்டது என்று முஹிடின் நம்புகிறார்.

சுற்றுலாத் துறையை வலுவான முறையில் புதுப்பிக்கத் தவறினால் நாட்டின் பொருளாதார மீட்சியைப் பாதிக்கும் என்பதால், MOTAC அதன் திட்டங்கள் மற்றும் செயல்களில் மிகவும் தீவிரமானதாக இருக்க வேண்டும் என்று முன்னாள் பிரதமர் பரிந்துரைத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here