சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை (Pati) பாதுகாத்து பணியமர்த்தியதற்காக 211 முதலாளிகள் கைது

இந்தாண்டு ஆகஸ்ட் 29 வரை சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை (Pati) பாதுகாத்து பணியமர்த்தியதற்காக மொத்தம் 211 முதலாளிகள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். நாடு முழுவதும் 5,416 நடவடிக்கைகளின் மூலம் அனைத்து முதலாளிகளும் கைது செய்யப்பட்டதாக குடிவரவுத் துறையின் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ கைருல் டிசைமி டாவூட் தெரிவித்தார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, கைது செய்யப்பட்ட 211 முதலாளிகளில், பெரும்பான்மையானவர்கள் உள்ளூர் குடிமக்கள், 203 பேர் தொடர்ந்து மூன்று பாகிஸ்தானியர்கள், பிலிப்பைன்ஸ் (1), வியட்நாம் (1), கொரியா (1) மற்றும் பிற நாடுகளைச் சேர்ந்தவர்கள். 2020 ஆம் ஆண்டில், மொத்தம் 389 முதலாளிகள் கைது செய்யப்பட்டனர், கடந்த ஆண்டு 206 முதலாளிகள் சம்பந்தப்பட்டுள்ளனர்.

வெளிநாட்டினரைப் பாதுகாக்கும் அல்லது வேலைக்கு அமர்த்துபவர்களுக்கு, குடிவரவுச் சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவு 56(1)(d) மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 55B ஆகியவற்றின் படி RM50,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படலாம். அபராதம் தவிர, குற்றவாளிகளுக்கு சிறைத்தண்டனை அல்லது நடவடிக்கையில் ஈடுபட்டால் ஆறு கசையடிகள் விதிக்கப்படலாம் என்று அவர் இன்று தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார். கூடுதலாக, இந்த ஆண்டு நடைமுறைப்படுத்தப்பட்ட காலம் முழுவதும், JIM 13,524 வெளிநாட்டினரை தடுத்து வைத்துள்ளது.

இந்தோனேசியர்கள் அதிக எண்ணிக்கையில் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். அதாவது 6,048 பேர், அதைத் தொடர்ந்து மியான்மர் நாட்டவர்கள், 2,093 பேர். அடுத்ததாக வங்கதேசம் (1,732), தாய்லாந்து (969), பிலிப்பைன்ஸ் (718), இந்தியா (555), பாகிஸ்தான் (366), கம்போடியா (253), நேபாளம் (246), வியட்நாம் (235) மற்றும் மீதமுள்ளவை பிற நாடுகள் அவன் சொன்னான். வெளிநாட்டினரைப் பாதுகாக்க சதி செய்யும் எந்தவொரு தரப்பினரும் கடுமையான நடவடிக்கைக்கு உட்படுத்தப்படுவார்கள் என்று கைருல் டிசைமி கூறினார்.

எந்தவொரு தனிநபர், அரசு சாரா அமைப்பு (என்ஜிஓ) மற்றும் பணியமர்த்துபவர்கள் குழுவைப் பாதுகாப்பதாகவும், சரியான ஆவணங்கள் மற்றும் பாஸ்போர்ட்கள் இல்லாமல் அவர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதாகவும் கண்டறியப்பட்டால் கடுமையான தண்டனை காத்திருக்கிறது. குடியேற்ற சட்டம் மற்றும் விதிமுறைகளை மீறுபவர்கள் மீது சட்டத்தை அமல்படுத்துவதில் நாங்கள் (குடியேற்றம்) சமரசம் செய்யவில்லை என்பதை இந்த முதலாளியின் கைது மற்றும் வழக்கு நிரூபிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here