விலை உயர்வை நிறுத்துங்கள், கார்டானியாவை PBM வலியுறுத்துகிறது

பார்ட்டி பாங்சா மலேசியா (PBM) ரொட்டி உற்பத்தியாளரான கார்டானியா தனது ரொட்டிகள் மற்றும் பிற பொருட்களின் விலைகளை செப்டம்பர் 1 முதல் உயர்த்தும் திட்டத்தை கைவிடுமாறு வலியுறுத்தியுள்ளது. PBM துணைத் தலைவர் கே.சதீஷ் கூறுகையில், பொதுவான வீட்டு உபயோகப் பொருட்களுக்கான முன்மொழியப்பட்ட உயர்வு மிகவும் துரதிர்ஷ்டவசமானது மற்றும் விரும்பத்தகாதது.

இருப்புநிலைக் கருத்தாய்வுகளின் அடிப்படையில் மட்டுமே நீண்டகால விளைவுகளை ஏற்படுத்தும் முடிவுகளை எடுக்க வேண்டாம் என்று கார்டானியா நிர்வாகிகளை நாங்கள் அழைக்கிறோம் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

இந்த நேரத்தில் ரொட்டி விலையை உயர்த்துவது மக்களுக்கு தேவையற்ற சுமையை மட்டுமே ஏற்படுத்தும் என்று சதீஷ் கூறினார். குறிப்பாக B40 மற்றும் M40 வருமானக் குழுக்களில் உள்ளவர்களுக்கு என்றார்.

முன்மொழியப்பட்ட உயர்வு மற்ற பொருட்கள் மற்றும் சேவைகளின் விலைகளில் domino விளைவை ஏற்படுத்தும் என்றும் பிபிஎம் கவலை கொண்டுள்ளது என்றார். மற்ற போட்டி பிராண்டுகளும் இந்தச் சூழலைப் பயன்படுத்திக் கொண்டு அவற்றின் விலையை அதிகரிக்கலாம் என்றார்.

ரொட்டியின் விலைகளை உயர்த்துவதற்கான முடிவு, மூலப்பொருட்களின் விலையேற்றம் காரணமாகும் என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொண்டாலும், PBM ரொட்டி உற்பத்தியாளர் இந்த நாட்டின் மிகப்பெரிய கூட்டு நிறுவனங்களில் ஒன்றாகும் என்பதை அங்கீகரிக்கிறது.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, கார்டானியா அதன் ரொட்டிகள்,பிற தயாரிப்புகளின் விலைகளை செப்டம்பர் 1 முதல் அதிகரிக்கும் என்று அறிவித்தது. மூலப்பொருட்களின் மீதான பணவீக்கத்தின் தாக்கம் ஒரு வருடத்திற்குள் இரண்டாவது முறையாக அதன் விலைகளை உயர்த்த வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருப்பதாக நிறுவனம் கூறியது. கடைசியாக டிசம்பர் 1, 2021 அன்று விலையை உயர்த்தியது.

செப்டம்பர் 1 முதல், Gardenia Original Classic 400g RM3 (20 சென்கள் வரை), ஒரிஜினல் கிளாசிக் ஜம்போ 600g RM4.30 (30 சென்கள் வரை) மற்றும் Breakthru Wholewheat 400g RM4 (40 சென்கள் வரை) ஆகும். அவற்றின் கிரீம் ரோல்களின் விலை – வெண்ணிலா, வெண்ணெய் சர்க்கரை மற்றும் உப்பு சேர்க்கப்பட்ட கேரமல் – ஒவ்வொன்றும் 10 சென் முதல் RM1.10 வரை அதிகரித்து வருகிறது. டோஸ்ட் ‘எம் ரொட்டித் தொடரில் 50 சென்கள் ரிங்கிட் 5.50 ஆகவும் உயரும்.

மாவு மற்றும் காய்கறிக் கொழுப்பு போன்ற மூலப்பொருட்களின் விலை தொடர்ந்து அதிகரித்து வருவதே சமீபத்திய அதிகரிப்புக்குக் காரணம் என்று Gardenia Bakeries (KL) Sdn Bhd CEO Koh Chin Huat சில்லறை விற்பனையாளர்களுக்கு எழுதிய கடிதத்தில், பாதிக்கப்பட்ட 53 தயாரிப்புகளையும் பட்டியலிட்டுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here