முன்னாள் தனியார் மருத்துவமனை அதிகாரியான மகேந்திரன் உள்ளிட்ட மேலும் ஒருவர் மீது ஊழல் குற்றச்சாட்டு

ஷா ஆலமில் மருத்துவ உபகரண விநியோகம் மற்றும் மருத்துவமனைக்கு நிலம் வாங்குவதற்கான ஒப்பந்தங்கள் வழங்குவது தொடர்பாக லஞ்சம் கேட்டு  பெற்றதாக தனியார் மருத்துவமனையின் இரண்டு முன்னாள் மூத்த அதிகாரிகள் இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர்.

முன்னாள் தலைமை இயக்க அதிகாரி ஆர்.மகேந்திரன் 52, மற்றும் முன்னாள் திட்ட மேலாளர் வோங் சூன் கீ 65, ஆகியோர், நீதிபதி ரோசிலா சாலே முன் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் இருவரும் குற்றமற்றவர்கள் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

செராஸில் ஒரு நிலத்தை வாங்குவதற்கு மருத்துவமனையின் தரகராக ஒரு ரியல் எஸ்டேட் நிறுவனத்தை நியமித்ததற்காக மகேந்திரன் ரிம250,000 லஞ்சம் கேட்டதாகவும், ஃபூ சீ கிம்மிடம் இருந்து ரிம200,000 லஞ்சமாகப் பெற்றதாகவும் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார். ஜனவரி 1, 2018 மற்றும் அக்டோபர் 23, 2019 க்கு இடையில், அருகிலுள்ள சுபாங் ஜெயாவில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் அவர் இந்தச் செயலைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

மருத்துவமனையிலிருந்து மருத்துவ விநியோக ஒப்பந்தங்களைப் பெறுவதற்கு நிறுவனத்திற்கு ஊக்கமளிக்கும் வகையில், ஒரு நிறுவனம் பெற்ற ஒவ்வொரு ஒப்பந்தத்தின் மதிப்பில் 5% லஞ்சம் கேட்டதாக வோங் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

ஜனவரி மற்றும் ஜூன், 2016 க்கு இடையில் சுபாங்கில் உள்ள ஒரு உணவகத்திலும் அவர் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது. மேலும் அதே நிறுவனத்தின் கணக்கில் இருந்து தனது சொந்தக் கணக்கிற்கு நிதி பரிமாற்றம் மூலம் தனக்கென 90,090 ரிங்கிட் லஞ்சம் பெற்றதாக மூன்று குற்றச்சாட்டுகளுக்கு உதவி செய்தார். நிறுவனம் மருத்துவமனையின் இரண்டு கிளைகளில் விநியோக ஒப்பந்தங்களைப் பெறுகிறது.

செப்டம்பர் 30, 2016 மற்றும் மார்ச் 19, 2018 க்கு இடையில் சுபாங்கில் உள்ள Maybank USJ கிளையில் இந்தச் செயல் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. மகேந்திரனுக்கு 70,000 ரிங்கிட் மற்றும் வோங்கிற்கு 40,000 ரிங்கிட் ஜாமீன் வழங்க ரோசிலா அனுமதி அளித்து, ஒரு ஜாமீனுடன் பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்க உத்தரவிட்டார்.

மகேந்திரன் ஒவ்வொரு மாதமும் புத்ராஜெயாவில் உள்ள மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணைய (எம்ஏசிசி) அலுவலகத்தில் ஆஜராக வேண்டும் என்று உத்தரவிடப்பட்டது. வழக்கை மீண்டும் அக்டோபர் 4ஆம் தேதிக்கு நீதிமன்றம் ஒத்திவைத்தது.

மகேந்திரன் சார்பில் வழக்கறிஞர் உங்கு இக்ராம் அப்துல் அஜீஸ் மற்றும் வோங்  சார்பில் வழக்கறிஞர் ஜோகிம் மரியா ஆகியோர் அரசுத் தரப்பில் துணை வழக்கறிஞர் அஸ்னிகா முகமட் அனஸ் வழக்குத் தொடர்ந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here