பாலிங்கில் மீண்டும் வெள்ளம்; 27 வீடுகள் நீரில் மூழ்கின

அலோர் ஸ்டார், செவ்வாய்க்கிழமை (செப். 6)  பாலிங்கில் மாலை 5 மணி முதல் தொடர்ந்து மழை பெய்து வருவதால் கம்போங் படாங் எம்பாங்கில் மொத்தம் 27 வீடுகள் வெள்ளத்தில் மூழ்கியுள்ளன.

பாதிக்கப்பட்ட சுமார் 120 பேர் டேவான் கம்போங் பாடாங் எம்பாங்கில் உள்ள தற்காலிக நிவாரண மையத்திற்கு (பிபிஎஸ்) வெளியேற்றப்பட்டுள்ளதாக பாலிங் ஓசிபிடி துணைத் தலைவர் ஷம்சுதின் மாமத் தெரிவித்தார்.

கம்போங் பெண்டாங் பெச்சா மற்றும் கம்போங் ஹங்கஸ் ஆகிய இடங்களில் தற்போது வெள்ள நீர் உயரத் தொடங்கியுள்ளது. கிராம மக்கள் தற்காலிகமாக இடமாற்றம் செய்ய அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஜூலை 4 சோகத்திற்குப் பிறகு கட்டப்பட்ட தற்காலிக பெய்லி பாலம் தண்ணீரில் மூழ்கியது மட்டுமல்லாமல் ஆற்றின் வலுவான நீரோட்டத்தால்  சிறிதளவு சேதமடைந்தது என்று  ஷம்சுதீன் கூறினார்.

சாலை மற்றும் பாலம் போக்குவரத்துக்கு மூடப்பட்டுள்ளதாக துணைத் தலைவர் ஷம்சுதீன் தெரிவித்தார். மாலை 6 மணி முதல் மழை நின்றாலும், காவல்துறை மற்றும் பேரிடர் செயல்பாட்டுக் கட்டுப்பாட்டு மையத்தின் (PKOB) கீழ் உள்ள ஏஜென்சிகள் நிலைமையைக் கண்காணிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

சுங்கை குபாங்கில் இன்னும் வலுவான நீரோட்டம் இருப்பதால், ஐபோய் மலைத்தொடரில் இருந்து கம்போங் ஹங்கஸ் வரை உள்ள கிராமங்கள் இன்னும் எச்சரிக்கையுடன் இருப்பதாகவும், அது குபாங்கில் உள்ள பகுதிகளைத் தாக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாகவும் அவர் கூறினார்.

ஜூலை 4 அன்று, கம்போங் இபோய் மற்றும் கம்போங் மஸ்ஜித் ஐபோய் உட்பட பாலிங்கில் உள்ள 12 கிராமங்களை வெள்ளம் மற்றும் நீர் எழுச்சி நிகழ்வு பாதித்தது. இந்த வெள்ளத்தில் ஒரு கர்ப்பிணிப் பெண் உட்பட 3 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here