ஜாஹிட் இனப் பிரச்சினைகளை எழுப்பி, எனது நற்பெயருக்குக் களங்கம் ஏற்படுத்தினார் என்கிறார் துன் மகாதீர்

கோலாலம்பூர்: அம்னோ தலைவர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி இனப் பிரச்சினைகளை வேண்டுமென்றே எழுப்பி, உலகத்தின் பார்வையில் செல்வாக்கு மிக்க அரசியல் பிரமுகர் என்ற தனது நற்பெயரை சேதப்படுத்தியதாக முன்னாள் பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் கூறியுள்ளார்.

ஜாஹித்தின் தற்காப்பு அறிக்கைக்கு செப்டம்பர் 8 ஆம் தேதி அளித்த பதிலில், அவரது வம்சாவளி அவரை மலாய் அல்லது மலாய் அல்லாதவராக மாற்றவில்லை என்றும் மகாதீர் கூறினார். இது நான் அம்னோவில் இல்லாத பிறகுதான் பிரதிவாதி (ஜாஹிட்) மூலம் வளர்க்கப்பட்டது. இது பிரதிவாதியின் நோக்கங்களையும் கெட்ட எண்ணங்களையும் தெளிவாகக் காட்டுகிறது என்று மகாதீர் கூறினார்.

“குட்டி” பிரச்சினை தொடர்பாக அவதூறான அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாகக் கூறி ஜாஹிட் மீது மகாதீர் ஜூலை 20 அன்று வழக்குத் தொடர்ந்தார்.

முன்னாள் துணைப் பிரதமரின் பின்னணி அல்லது வம்சாவளியைப் பற்றி எந்த விசாரணையும் செய்யாமல், “இஸ்கந்தர் குட்டியின் மகாதீர் மகன்” என்று தன்னை அவதூறாகப் பேசியபோது அவர் மனதில் தீய எண்ணம் இருப்பதாகவும் லங்காவி நாடாளுமன்ற அவதூறான அறிக்கையை வெளியிடுவதற்கு முன்பு அவரிடமிருந்து விளக்கம் பெறுவதற்கு தகுந்த மற்றும் நியாயமான நடவடிக்கைகளை எடுக்க பிரதிவாதியும் தவறிவிட்டார் என்று மகாதீர் கூறினார்.

ஜூலை 30, 2017 அன்று கிளானா ஜெயாவில் நடந்த அம்னோ பிரிவு கூட்டத்தின் போது ஜாஹிட் தனக்கு எதிராக அவதூறான அறிக்கையை வெளியிட்டதாகவும், அந்த அறிக்கை ஆஸ்ட்ரோ அவனியின் யூடியூப் சேனலிலும், அணுகக்கூடிய பல ஆன்லைன் செய்தி இணையதளங்களிலும் மீண்டும் வெளியிடப்பட்டதாகவும் மகாதீர் தனது கூற்று அறிக்கையில் கூறினார்.

“இஸ்கந்தர் குட்டியின் மகன் மகாதீர்” என்று கூறப்படும் அசல் பெயருடன், அவர் ஒரு மலாய் அல்லது இஸ்லாமியர்களாக  பிறக்கவில்லை என்றும், அரசியல் ஆதாயத்திற்காக பிரதமரானபோது மலாய்க்காரர் என்று மட்டுமே கூறியதாகவும் அவர் அவதூறான அறிக்கையைக் கூறினார். தனிப்பட்ட நன்மை. இது இந்திய முஸ்லீம் வம்சாவளி மலேசியர்களையும் சிறுமைப்படுத்தியுள்ளது என்றார்.

இதற்கிடையில், ஆகஸ்ட் 17 அன்று தாக்கல் செய்த வாதப் பிரதிவாதத்தில் ஜாஹிட், ஜூலை 30, 2017 அன்று வெளியிடப்பட்ட அறிக்கை தீங்கிழைக்கும் மற்றும் பொது பார்வையில் வாதியின் நற்பெயருக்கு அவதூறு மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கும் வகையில் செய்யப்பட்டது என்று மறுத்தார்.

அடையாள அட்டையின் பழைய நகலில் உள்ள தகவலின் அடிப்படையில் “இஸ்கந்தர் குட்டியின் மகாதீர் மகன்” என்ற பெயர் ஒரு நபரைக் குறிப்பிடுவதாக அம்னோ தலைவர் கூறினார். மேலும், தனது அறிக்கை தொடர்பான எந்த வீடியோ வெளியீட்டிலும் தனக்கு கட்டுப்பாடு இல்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

மகாதீரின் வழக்கறிஞர் மியோர் நார் ஹைதிர் சுஹைமி, மற்றொரு வழக்கு மேலாண்மை நவம்பர் 7 ஆம் தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது என்றார். துணைப் பதிவாளர் நோர் அஃபிதா இட்ரிஸ் முன் ஆன்லைன் நடவடிக்கைகள் நடைபெற்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here